ฝากระโปรงดำ กับ ตำหนวด

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย hinata, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hinata

hinata New Member Member

303
    0
    0
    คือว่า สีกระโปรงเดิมมันเน่าๆแล้ว อยากจะทำกระโปรงดำ แบบสติกเกอร์เล่นๆก่อน
    อยากถามเพื่อนๆพี่ๆ ที่จัดฝากระโปรงดำไปแล้ว เคยมีปัญหากับพี่หนวดบ้างไหมครับ แล้วอธิบาย แก้ไขสถานการณ์ตอนโดนพี่หนวดเรียกยังไงบ้าง มาแชรกันหน่อยครับ จะไปทำแว้ว :D
    ไปแจ้ง 2 สี แต่เป็นสติกเกอร์เค้าจะรับแจ้งไหมว้าาา :eek:

2. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    ตอบไม่ถูกเลย แล้วแต่ดวงจร้า.......... แต่จริงๆแล้วตามกดหมายอ่ะ มันก้อคือสีที่จดลงเล่ม ต้องมีอยู่ที่ตัวถัง 70 เปอร์เซ็นขึ้นไปมั้ง(ถ้าจำไม่ผิดนะ) ถ้า สี 50/50 ถึงจะแจ้งเป็น 2 สี แบบ แท๊กซี่อ่ะ เขียว เหลือง ต้องแจ้ง แล้วเวลาบอกน้าหนวดเค้าอ่ะ ให้บอกว่า พี่ครับผมยังเรียนอยู่เลย ผมซื้อฝากระโปรงมาใหม่ มันแพงเลยยังไม่มีตังทำสีใหม่ ของเก่ามันผุ แล้วนึกในใจ สาธุ!!!!!!! ให้มันเชื่อทีเถ้อะ แล้วเค้าก้อจะตอบกลับมาว่า งั้นขอ ร้อยนึงแล้วกันค่าแกล้งทำเป็นตาบอดสี 55555555++ เอ้าพี่ๆคนอื่น มาช่วยกานเร๊วววววววววว

3. hinata

303
    0
    0
    ผมล่ะเบื่อตำหนวดไทย

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ดัดแปลงสภาพรถซึ่งเปลี่ยนไปจากที่จดทะเบียน ไงก็โดน 200 อย่างต่ำเอิกๆ

5. siamtech

siamtech New Member Member

160
    0
    0
    ดัดแปลงยังไงอ่า หนูไม่เคยเห็นเล่มทะเบียนเขียนสีฝากระโปรงไว้เลยอ่าค่ะ คริๆๆๆ

6. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    แจ้งเปลี่ยน 2 สีไม่โดนครับแต่เป็นสติกเกอร์จะให้หรือเปล่า

7. hinata

303
    0
    0
    เคยอ่านเจอในเว็บคลับซักคลับ บอกว่าเวลาเจอตำหนวด บอกไปว่าไปแจ้งมาแล้ว แต่ขนส่งบอกสติกเกอร์ไม่รับแจ้ง ถึงเป็นของแต่ง เพราะเวลา แจ้งเปลี่ยนสี 2 สี ต้องใช้ ใบช่างสี มาประกอบด้วย บอกว่าเค้าไม่รับแจ้ง

ปล. แต่ผมกลัวตำหนวดมันกวนจะเอาเงิน เถียงว่า แล้วน้องไปทำมาทำไม สติกเกอร์ มันผิดนั้นผิดนี่ แล้วก็ เอางี้น้องเอามาให้พี่ซัก 100 เรื่องจะได้ง่าย อะไรยังงี้ -*-

8. hinata

303
    0
    0
    เคยอ่านเจอในเว็บคลับซักคลับ บอกว่าเวลาเจอตำหนวด บอกไปว่าไปแจ้งมาแล้ว แต่ขนส่งบอกสติกเกอร์ไม่รับแจ้ง ถึงเป็นของแต่ง เพราะเวลา แจ้งเปลี่ยนสี 2 สี ต้องใช้ ใบช่างสี มาประกอบด้วย บอกว่าเค้าไม่รับแจ้ง

ปล. แต่ผมกลัวตำหนวดมันกวนจะเอาเงิน เถียงว่า แล้วน้องไปทำมาทำไม สติกเกอร์ มันผิดนั้นผิดนี่ แล้วก็ เอางี้น้องเอามาให้พี่ซัก 100 เรื่องจะได้ง่าย อะไรยังงี้ -*-

9. hinata

303
    0
    0

10. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    เรื่องโดนตำหนวดเรียกนี่ ผมเคยโดนเรียกข้อหาแผ่นป้ายทะเบียนมองเห็นไม่เด่นชัด ตำหนวดคงนึกว่าไปใส่ป้ายทะเบียนแบบพับมามั้ง เพราะเดิมๆของป้ายทะเบียนหน้า มันจะติดอยู่ใต้กันชน แล้วมันจะเอียงๆหน่อย ผมเลยเถียงตำหนวดไปว่า นี่รถผมเดิมๆเลยนะ ป้ายทะเบียนของเดิม มันติดมาแบบนี้อ่ะ ไม่ได้ไปดัดแปลงอะไรเลย แล้วตรวจสภาพที่กรมการขนส่งก็ผ่าน ตำหนวดก็บอกอีกว่า ให้ไปเจาะกันชน แล้วติดป้ายทะเบียนให้เห็นเด่นชัด ผมก็เลยบอกไปอีกว่า ถ้าทำแบบนั้นก็ถือว่า ดัดแปลงสภาพรถดิครับ คุณตำหนวดก็เงียบไปแป๊บนึง แล้วบอกคราวหลังทำให้ป้ายทะเบียนเห็นชัดๆหน่อย แล้วบอกไปได้ สงสัยเห็นผมคงไม่ยอมแน่ๆ เลยปล่อยผมไป สรุปเลยไม่เสียตังค์ แต่เสียเวลา ดีว่าตอนนั้นกำลังขับรถกลับบ้านแล้ว ไม่ได้รีบไปธุระที่ไหน

จะไถ่ตังค์ผมคงยากนะคร๊าบคุณตำหนวด ถ้าไม่ผิด ผมไม่ยอมแน่ๆ เผลอๆ อาจโดนฟ้องกลับ ข้อหาปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบด้วยนะ 555+ เวอร์ไปป่าวนี่เรา
    :D

11. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    มันจะเสียเวลานะซิครับ อีกอย่างพวกนี้เค้าคิดว่าตัวเองกำกฎหมายไว้ในมือ ก็เลยใช้เป็นเครื่องมือในการหากินซะเลย

12. hinata

303
    0
    0
    ทุกวันนี้ผมก็ติด ป้ายพับนะ แต่ผมไม่พับ ผมจับหงายขึ้นให้เห็นชัดๆ 55+

13. samasun_007

samasun_007 New Member Member

35
    0
    0
    ผมทำเรียบร้อยแล้ว กันไว้ก่อน แต่ก่อนไม่เคยโดนเรียกเลยแม้จะทำสีดำทั้งหน้าหลังเลยก็ไม่เคยโดน ก็ไปขนส่งมาขอเเจ้งเปลี่ยนสีและต่อทะเบียนทีเดียวเลยไม่เหนเรียกหาหลักฐานการทำสีเลย ดันมาตกม้าตายเพราะแปลงดิสหลัง:cry:

14. hinata

303
    0
    0
    ทำดิสหลังก็โดนเหรอครับ แล้วตำหนวดเค้ารู้ได้ไงว่า รถเดิมเรามีหรือไม่มีดิส

15. OoyNalaemKorat

670
    4
    0
    ในเล่มทะเบียนจะมีแจ้งไว้ครับ ซันลูป แปลงดิส ติดแก๊ส เปลี่ยนสี เปลี่ยนระบบขับเคลื่อน ทุกอย่างต้องแจ้งหมด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้