สี Type R ที่อยากทำมากๆๆๆ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 12 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    วันนี้มีโอกาส เข้าไปอู่สี color perfectto เพื่อดูงานก่อนตัดสินใจ โอ้เเม่จ้าว....

เจอ FD ทำสีขาว Type R พอดี ต้องบอกว่าสีสวยมากเเละงานก็เนียนโคดดดดด

สีมันสวยโดนจายมากๆๆๆๆ ไม่พูดมากล่ะคุยกับเจ้าของอู่เลย นิสัยดีมาก จบที่30kต้นๆๆ เน้นว่าต้นๆจริง

งานพ่นห้องเครื่องก็เนียนใช้ได้ ขนาด FD ห้องเครื่องนิดเดียวยังเก็บงานได้ดี ของเราเเค่ B18 ตกลงทำเลย

จริงๆกะจะไปดูงานก่อนนะเนี่ย ข้าวของเต็มรถ เลยต้องขนของกลับเเบบทุลักทุเล ดีว่ามี วินมอไซด์ ตรงนั้นพอดี

taxi โลด รอประมาณ 3อาทิตย์หน่อยๆ คงได้หล่อสมใจเเย้ว เเต่ตอนนี้คงลำบากโคดเลย เพราะบ้านอยู่ศรีนครินทร์ เเต่มาทำงาน

ปิ่นเกล้า เเล้วต้องออกไปพบลูกค้าอีก ทนได้เพื่อ ความหล่อคับ

2. รอดูผลงานคับ

3. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    ดีจัยด้วยนะครับ...

4. Photograph`

Photograph` New Member Member

42
    0
    0
    แนะนำว่า...เปลี่ยนพวกขอบยางรอบคันไปเลยด้วยจะดีกว่าครับ

5. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    รอชมครับมีสีขาวเพิ่มอีกคันแล้ว ;);)

6. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ชมบ้างนะครับ

7. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รอชมด้วยคนครับ ขาวหล่อๆ

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    สวยแน่นอนครับ

แต่อย่าลืมรายละเอียดเล็กๆที่สำคัญด้วยนะครับ

1. ถอดกระจกพ่นสีไหม กระจกหน้า หลังมีโอกาสแตกได้นะ
    2. ยางขอบกระจกหน้า หลัง ถ้าทำสีแล้วควรถือโอกาสเปลี่ยนไปเลย ยางข้างประตู เบิกใหม่ไหม
    3. พลาสติกซุ้มล้อหน้า เบิกใหม่ไปเลยจะได้ใหม่ๆ
    ทั้งนี้เพื่อความสวยเนียน และทำให้งบบาน

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมครับ

10. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    รอชมความงาน นะครับ

11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ถ้าใส่เสาฮาฟแล้วอุดรูเสาเก่าเลยก็ดีนะครับ หมั่นไปดูบ่อยๆๆนะครับ ขอให้ออกมาสวยสมใจครับ

12. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    ให้ออกมา สภาพนางฟ้า นะครับ
    รอดูผลงาน ครับ

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รอชมนะครับ ยังไงถ้าได้แวะไปเก็บรูปมาฝากกันบ้างครับ

14. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ออกมาสวยเนียนครับ

15. SPEED R

473
    4
    0
    โฮ...กำลังจายเพียบเลย ขอบคุณพี่ๆน้องในบอร์ด ด้วยครับที่มีน้ำใจออกความคิดเห็นดีๆ ขอให้รถพี่ๆน้องจงสวยสมใจทุกคนเลย

ขอบคุณจากจายจริงๆ เเล้วจาถ่ายรูปมาให้ดูคราบ

16. SPEED R

473
    4
    0
    ถามเพื่อนๆที่ใช้รถสีขาวหน่อยครับ ดูเเลยากม่ะคับ สีขาว Type R มันจาเป็นสีขาวนวลๆอมเหลืองนิดๆ ต้องเคลือบสีอะไร อย่างไร เเนะนำด้วย
    ในความคิดของผมนะ เวลาอยู่ในร่มหรือครึ้มๆหน่อย สีมันจาออกโทนเหลืองนิดๆ เเต่ถ้าอยู่กลางเเดดจาออกขาวมากกว่า

17. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ส่วนใหญ่ผมก้อใช้ แมกไกว์ เบอร์21 ครับ สีขาว สำหรับผมแล้วไม่ยากครับ รอยถลอกไม่ค่อยเห็น แต่ย่าไปลุยโคลน ดินแดงๆมาครับ เรียบร้อยเลย ต้องล้างกันเหนื่อยเลยคับ

18. SPEED R

473
    4
    0
    รับทราบครับ คุณ tank ขอบคุณคราบบบบบ.......

19. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    โดยส่วนตัวแล้ว ชอบสีนี้มากเหมือนกัน ขาวอมเหลือง รักษาดีๆ เคลื่อบดีๆ สวยไม่แพ้สีอื่น ยิ่งเป็นฮอนด้าด้วยเหมาะสม......... รอชมนะครับ เอารูปมาอัพให้ดูด้วยนะครับ ขอบคุณนะครับ

20. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  21. SPEED R

473
    4
    0
    ตอนนี้รถทำสีไป 70% เเล้วครับ ก็หมั่นไปดูเรื่อยๆ มีรูปตั้งเเต่สีเดิม จนกระทั่งเป็นขาว Type R เเล้ว เเต่เอารูปลงไม่เป็นอ่ะคับ ช่วยสอนหน่อยครับ
    เพื่อนสมาชิก

22. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ผมอธิบายไม่ค่อยเก่งนะครับ;);)

1.เปิดเวปฝากรูปขึ้นมาครับ = ตามลิ้งค์นี้ครับhttp://image.ohozaa.com/

2.กดปุ่ม BROWSE เพื่อเลือกรูปที่จะลงครับ

3.เลือกรูปจากโฟลเดอร์ที่เราเก็บรูปไว้ พอเลือกรูปได้แล้วก็กดปุ่ม UPLOAD ครับ

3.จากนั้นก็ COPY URL ตัวนี้มาครับ = BB Code [full image]:

4.แล้วก็กดวาง BB Code [full image]: ที่เรา COPY มาวางลงในช่องพิมพ์ข้อความครับ

ประมาณนี้ครับแต่รูปแนะนำให้ปรับลงมาให้เล็กหน่อยนะครับ ;););)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้