ขอความช่วยเหลือพี่ๆขับKE70 แนะนำน้องด้วยคับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย Boodiez, 9 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boodiez

Boodiez New Member Member

11
    0
    0
    คือผมกำลังสนใจรถรุ่นนี้อยู่ แต่ว่าไม่มีความรู้อะไรเลย

เพราะเดิมเป็นคนชอบรถเก่าอยู่แล้วใกล้ถึงวันเกิด18ปี ว่าจะขอคุณพ่อ

แต่ผมอยากได้4DR ไฟกลม(ชอบมาก)แล้วจะเอามาทำเครื่องกับแต่งbodyพองามๆ

เท่าที่อ่านในกระทู้มาผมอยากลง4AGEหน่ะคับ แต่ไม่รู้เรื่องราคาลงทุนอะไรเลย(คิดว่าออกเองด้วยน่ะ):p

ขอรบกวนพวกพี่แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. JoRECOLE

JoRECOLE Guest

0
    0
    0
  3. OatTrasH

OatTrasH New Member Member

211
    0
    0
    ใจเย็นๆครับเรื่องหารถหาของ ไม่ต้องรีบครับ พยายามหาไปเรื่อยๆครับ รีบไปอาจจะได้รถที่ไม่คุ้มกะที่เสียไปอ่าครับ

4. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ค่อยๆ ศึกษาไปก่อนแล้วมาตอบตัวเองว่าเราชอบจริงๆ หรือเปล่า
    อะไหล่หาไม่ยาก รถหาไม่ยากแต่ไฟกลมนานๆ มาซักที
    หาสภาพดีๆ ราคาพอสมควร เราจะไม่เหนื่อยจนเกินไป
    อย่าใจร้อนครับ

---------- Post added at 22:25:39 ---------- Previous post was at 22:25:18 ----------

ค่อยๆ ศึกษาไปก่อนแล้วมาตอบตัวเองว่าเราชอบจริงๆ หรือเปล่า
    อะไหล่หาไม่ยาก รถหาไม่ยากแต่ไฟกลมนานๆ มาซักที
    หาสภาพดีๆ ราคาพอสมควร เราจะไม่เหนื่อยจนเกินไป
    อย่าใจร้อนครับ

5. Boodiez

11
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยคับ

ผมจะพยายามต่อไปคับ

6. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ค่อยๆ ศึกษาไปครับ........ KE70 เป็นรถตลาด(ในสมัยนั้น) หาได้ง่าย ราคาถูกแพงขึ้นอยู่กับสภาพ

ชอบแบบไหนก็ลองๆ หาดูนะครับ มีทั้งเดิมๆ แห้งๆ เครื่องเดิม ผุมาก ผุน้อย ชงแล้ว หมกๆ มาก็มี สารพัดรูปแบบ

ของแบบอย่ารีบด่วนใจร้อน!!! เด๋วจะเสียค่าโง่แบบผม

ขอให้เจอรถที่ถูกใจนะครับ Enjoy Retro Car :D

7. Boodiez

11
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

สมมุติว่าผมลงเครื่อง4AGEกับทำช่วงล่างอย่างดี ราคาคร่าวๆ ประมาณเท่าไหร่หลอครับ? ขอบคุณครับ (จะได้เก็บเงินไปเร่ยๆ):p

8. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ต้องมีแสนกว่าบาทครับ ได้แก่

ค่าเครื่อง 4AGE ค่าวาง+ดัดแปลง 40000.-
    ค่าล้อretro 15 นิ้ว ยาง 35000.-
    เพลาท้าย 86 10000.-
    สตรัทหน้า 86 8000.-
    โช๊คหลัง 3000.-
    ค้ำโช๊ค+กันโคลงหลัง+หนวดกุ้งแต่ง 10000.-

---------- Post added at 10:30:51 ---------- Previous post was at 10:30:40 ----------

ต้องมีแสนกว่าบาทครับ ได้แก่

ค่าเครื่อง 4AGE ค่าวาง+ดัดแปลง 40000.-
    ค่าล้อretro 15 นิ้ว ยาง 35000.-
    เพลาท้าย 86 10000.-
    สตรัทหน้า 86 8000.-
    โช๊คหลัง 3000.-
    ค้ำโช๊ค+กันโคลงหลัง+หนวดกุ้งแต่ง 10000.-

9. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    ถ้าเอาแบบดีๆ ละก้อ....... มีหลักแสนอ่ะครับ (แต่จะกี่แสน ก็ต้องดู option กันอีกที) :D

ผมแนะนำว่า เวลาเลือกให้ดูแบบที่พอดีๆ กับงบฯ ที่วางไว้ และที่สำคัญ ต้องกันเงินไว้สำหรับเก็บรายละเอียดจุกจิกไว้ด้วย (เปลี่ยนถ่ายของเหลว, เช็คช่วงล่าง ฯลฯ)

รถบางคัน วางเครื่อง 4A-GE มาแล้ว บางคันทำครบๆ มีหลังดิสก์ มีช่วงล่างดีๆ มาให้ บางคันก็มาแบบแห้งๆ ทุกอย่างเดิมหมดก็มี อันนี้ก็อยู่ที่ใจเราแล้วละครับว่า อยากปั้นเอง หรือเอาแบบขึ้นทางด่วน :D

สำหรับผม ได้รถเดิมๆ มันก็ดีอย่างนึงตรงที่ เราเลือกของแต่งเองได้ แต่ต้องใช้เวลา กับทุนที่สูงกว่ารถที่ทำมาแล้วอ่ะครับ

Enjoy Retro Car!!!

10. Boodiez

11
    0
    0

ขอถามอีกอย่างเลยน่ะคับ ถ้าค่าทำBodyกับภายในอะไรด้วยหล่ะคับ

มันประมาณเท่าไหร่หลอ:p

11. *SANTA*

*SANTA* New Member Member

40
    2
    0
    หัวใจ RETRO

ถ้าจะทำให้ครบๆสวยๆเนียนๆอะครับ ต้องมีใจรักแบบสุดๆเลยครับ
    ของแต่ละชิ้นกว่าจะหามาได้ต้องใช้เวลาบางทีมีเงินแต่หาของไม่ได้ก็กลุ้มเหมือนกัน:cry:
    รวมๆแล้วต้องใช้เวลา+งบประมาณที่สูงพอสมควรเลยครับ
    อย่างของผมก็หมดไปเยอะเหมือนกันครับ+กับระยะเวลาอีกประมาณเกือบๆปี..อิอิ:confused: ลองดูครับ:D
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=657752

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้