ใครมีวิธีกำจัดคราบขี้นกแนะนำมั่งครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย One night stand, 26 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. One night stand

One night stand New Member Member

38
    0
    0
    ขนาดรีบล้างก้อยังไม่ทัน ทิ้งคราบไว้อยู่ดี เซ็งเลยครับรถสีดำเห็นชัดมากมาย:(

2. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    รถผมก็ดำคับ เพิ่งทำสีเสร็จออกมาใหม่ๆ

เจอคราบขี้นกล้างออกไม่เป็นอะไรคับ

ผมใช้น้ำยาเคลือสี แม็กไกว์ Tech wax 2.0

ผมเคยถามพนักงานขายเค้าบอกว่าน้ำยาก็พอช่วยได้นิดหน่อย แต่ทางที่ดีถ้าเห็นให้รีบล้างออกเลยคับ

3. Win...

794
    10
    0
    รถผมก็ดำคับ เพิ่งทำสีเสร็จออกมาใหม่ๆ

เจอคราบขี้นกล้างออกไม่เป็นอะไรคับ

ผมใช้น้ำยาเคลือสี แม็กไกว์ Tech wax 2.0

ผมเคยถามพนักงานขายเค้าบอกว่าน้ำยาก็พอช่วยได้นิดหน่อย แต่ทางที่ดีถ้าเห็นให้รีบล้างออกเลยคับ

4. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ขัดสีออกป่าวอะคับพี่ โห ไปอาบน้ำซะนานเลยเอารูปมาให้ดูมั้งนะคับ

5. Win...

794
    10
    0
    รอดูมิตติ้งเลยคับ

^^

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    งั้นพี่ มีทติ้ง รบกวนเดินมา ทักผมด้วยนะ ผมยาวรวบผม อะ แต่วันนี้ก็ไปขัดมา คลาบขี้นก ก็ออกนะ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ของผมทุกครั้งที่เห็นขี้นกเนี่ย ต้องรีบหากระดาษทิชชู่ชุบน้ำแล้วค่อยๆถูกออกคับ ไม่อยากทิ้งคราบไว้นานเพราะว่ามันจะทำให้เป็นรอยด่าง ขี้นกมันเป็นกรดคับ ทิ้งไว้นานๆจะกัดแลกเกอร์คับ ถ้าเป็นวงแล้วจะยากที่จะขัดออกหมด เพียงแต่ช่วยให้ดูโอเคขึ้นคับ

8. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ของผมมีรอยนึง โดนกัดแลกเกอร์ไปละ ทิ้งไว้หลายวันจัด แก้ไม่ได้แล้วครับ :cry:

เห็นต้องรีบเช็ดออก เอาน้ำลูบซะ :sad:

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เอาน้ำมันก๊าซล้าง แล้ว ล้างน้ำเปล่า ซ้ำ

10. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    ลองขัดเปียกดูครับ

11. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    โดนเหมือนกันครับ.....ถ้าล้างไม่ออกผมเอาน้ำยาขับระเอียด(ทั่วๆไป)ขัดก็ออกครับ
    แต่ถ้าลึกมาก็น้ำยาขัดหยาบแล้วตามด้วยขัดละเอียดอีกทีอะครับ(ใช้มือกับผ้าขัดก็พอนะครับไม่ต้องถึงใช้เครื่อง)

---------- Post added at 09:43:11 ---------- Previous post was at 09:42:56 ----------

โดนเหมือนกันครับ.....ถ้าล้างไม่ออกผมเอาน้ำยาขับระเอียด(ทั่วๆไป)ขัดก็ออกครับ
    แต่ถ้าลึกมาก็น้ำยาขัดหยาบแล้วตามด้วยขัดละเอียดอีกทีอะครับ(ใช้มือกับผ้าขัดก็พอนะครับไม่ต้องถึงใช้เครื่อง)

12. punkskate007

3,546
    1
    0
    เยี่ยมเลยคับ ความรู้ๆ

13. One night stand

One night stand New Member Member

38
    0
    0
    ขอบคุณนะคร๊าบบบบ :sad:

14. Win...

794
    10
    0
    โดนมาหมาดๆอีกแล้วคับวันนี้ จอดหน้าบ้านแปปเดียว

ออกมาเป็นดวงเลยคับ ทีนี้มา2ลูกเลยคับ เป็นคราบสีขาวด่างๆ ขัดตั้งนานกว่าจะหาย เฮ้อ

เท่าที่เจอมาขี้นกสีขาวไม่ค่อยแรงเท่าไรคับ ยาเคลือบยังพอช่วยได้ล้างออกไม่เป็นคราบ

แต่ขี้นกสีออกแดงๆนี่ยาเคลือบช่วยไม่ได้เลยคับ T T

15. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    พี่วิน แล้วไม่ไปสวนอ่อ???

16. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เบสมะเจอขี้นกอะงับ เจอแต่ขี้หมา กับเยี่ยวหมาอะ ทำไงดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แง้ๆๆๆๆๆๆๆ

17. One night stand

38
    0
    0
    ซะอย่างนั้น

:p

18. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    เคลือบสีหลังล้างรถทุกครั้งช่วยได้ ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้