อยากทราบเรื่องอู่ทำสีแถวสะพานใหม่-บางเขน ใครอยู่แถวๆนี้

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย balloou, 23 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. balloou

balloou New Member Member

31
    0
    0
    อยากทราบเรื่องอู่ทำสีแถวสะพานใหม่-บางเขน ใครอยู่แถวๆนี้ รบกวนช่วยแนะนำให้ทีจ้า :p

2. อู่อุดมการช่าง อยู่แจ้งวัฒนะ ซอย 4 หรือถ้าเข้าทางเส้นพหล ก็ซอยพหลโยธิน 57 เบอร์โทร. 086 884-4773 มีรถพวกเรา EK group ไปทำสีที่นี่มาหลายคันแล้ว

3. balloou

31
    0
    0
    ขอบคุณมากๆค๊าบ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ตามนั้นเลย โทรหาคุณนุ๊กเค้าเลย กันเองมาก 086 884-4773 ถ้าจะให้ดีหา Moonroof
    ติดไปมือไปด้วยจะดีมากเพราะเป็นช่างเฉพาะทาง จะได้หล่อๆ

---------- Post added at 19:55:22 ---------- Previous post was at 19:55:07 ----------

ตามนั้นเลย โทรหาคุณนุ๊กเค้าเลย กันเองมาก 086 884-4773 ถ้าจะให้ดีหา Moonroof
    ติดไปมือไปด้วยจะดีมากเพราะเป็นช่างเฉพาะทาง จะได้หล่อๆ

5. เด๋วพรุ่งนี้จะเอาผลงานชิ้นโบว์แดงมาอัพเดทให้ดูเรื่อย ๆ นะครับ ยังไม่บอกว่าอู่อยู่ไหน
    ไว้รอชมผลงานก่อนก็แล้วกัน

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    รอชมคับคุณเต้

7. เพิ่งเริ่ม Project ครับ ค่อย ๆ เป็นค่อย ๆ ไป สีผสมเองตามใจเจ้าของรถ
    ดู ๆ แล้วก็สวยดีเหมือนกัน ส่วนขั้นตอนอื่น ๆ จะทะยอยมาทีหลังนะครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    รอชมนะคับ

9. balloou

31
    0
    0
    รอชมด้วยคน...ตอนแรกว่าจะทำสีขาวเหมือนเดิมที่ทำขาว Type-R หรือจะเปลี่ยนเป็นเหลือดียังตัดสินใจไม่ได้คับ
    งบประมาณก้อจำกัดถ้าประมาณ 20,000 จะพอทำได้มั้ยเนี่ย

10. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    รอชมผลงาน

---------- Post added at 13:25:30 ---------- Previous post was at 13:25:08 ----------

รอชมผลงาน

11. [​IMG]

Update พาหะนะเทพ หลังจากหยุดปีใหม่ไป งานเดินไปพอสมควรแล้วครับ

เครื่อง ยกแพ ถูกถอดออกมากองไว้ข้างนอกแล้ว

แก้มหน้าชิ้นใหม่ ถูกประกอบเข้าไป เพื่อจัดระยะช่องไฟต่าง ๆ ก่อนที่จะถูกถอด
    ออกมาอีกครั้งเพื่อทำสี

ภายในรื้อออกเกลี้ยง ยกเว้นคอนโซล

เริ่มจัดการขุดสีเดิม และสีโป๊วออก

กระจกหน้า หลัง ถอดออก เพื่อความเนียน

หลังคาเดิมถูกถอดออก หลังคารูถูกใส่เข้าไปแทนที่

เด๋วขอตัวไปเที่ยวเชียงรายก่อนนะครับ กลับมาแล้วจะมาอัพเดทต่อครับ

12. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    คุ้นๆนะคันเนี้ยะ

13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อัพ นิดหน่อย

14. musachi

2,336
    264
    0
    มีต่อ ท้าย อีกคันนึง

ยังเลือกสีไม่ได้เลย

15. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    พอ รู้ อู่ ละ

ส่ง รถ ไป ทำ มั่ง ด้วย ได้ ไหม เนี้ย :D :D :D

16. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ชักอยากทำมั่งแล้ว...จบที่เท่าไหร่แบบถ้วนๆอ่ะครับจะได้วางแผนจัดการตังค์ได้ถูก

17. Spider-Man

Spider-Man New Member Member

145
    1
    0
    อืมมมมม

18. musachi

2,336
    264
    0
    เริ่มประกอบแล้ว ครับ

ช่างเห็นสี รถ แล้ว เกาหัว ยิกๆ

สีอะไรของมัน

19. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    งามสุดๆไปเลยครับคุณเพื่อน .. อิอิ

20. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    สีสวยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้