ขอถามคนที่ใส่ superstreet หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 10krpm, 11 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    ถ้าขันสปริงแบบขึ้นไปแตะๆ หัวโช๊คด้านบน ทั้งหน้าและหลัง รถจะเตี้ยประมาณไหนได้ครับ ขอบคุณครับ

2. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    ไม่ค่อยเข้าใจคำถาม แต่จะพยายามตอบครับ

ก่อนขันอัดสปริง ตัวสปริงก็ยาวกว่าแกนโช้คแล้วครับ ต้องใช้เครื่องบีบก่อน ถึงจะประกอบเบ้าโช้คได้ครับ

เรื่องความเตี้ย ปรับได้ครับแต่มีผลต่อความกระด้างของรถครับ โดยเฉพาะข้างหลัง
    เพราะตัวนี้มันไม่ได้ ทำมาเพื่อน 4 ประตู มันเป็นของตรงรุ่น EK9 ดังนี้ใส่แล้วตูดจะห้อย หน้าจะเชิด
    ต้องขันสปริงปรับเยอะครับ ข้างหลังนี่ขันกันมากหน่อย บีบสปริงเเยอะ ด้านหลังจึงกระด้างมากครับ

3. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ก้อค่อนข้าง งง เหมือนกันกับคำถามครับ เพราะว่า ถ้าขันขึ้น มันก้อสูงขึ้นน่ะสิครับ จะเตี้ยได้ยังไงหว่า
    แต่เสป็ครุ่นนี้ ผมลองปรับลงมาสุดแล้วมันได้แค่ 2 นิ้วกว่าๆ เองครับ อันนี้ในด้านหน้านะ ส่วนด้านหลังมันได้เยอะกว่าเพราะสปริงค่า k มันอ่อนกว่าด้านหน้า หรือ ท้ายรถหนักเครื่องเสียงปล่าวไม่รู้ครับ เพราะ ผมปรับเกลียวด้านหน้าต่ำสุด และ ปรับเกลียวด้านหลังครึ่งเดียว ตัวรถมันถึงจะบาลานกันครับ ถ้าข้างหลังปรับต่ำสุดมี อมยาง ท้ายห้อยเลยครับ

4. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0

ขอโทษที่ถามคลุมเครือครับ

ถ้าก่อนใส่ สปริงยาวกว่าโช๊ค และต้องใช้เครื่องบีบก่อนประกอบ ก็เข้าใจแล้วครับ เดิมผมเข้าใจว่าสปริงมันสั้นกว่า

ที่ถามเพราะว่ากลัวมันจะเตี้ยมากอะครับ อยากได้ซักหน้าหนึ่งนิ้วสอด หลังซักเกือบๆสองนิ้ว พอได้มั้ยครับ

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    น่าจะพอช่วยได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มกราคม 2010
  6. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ได้แน่นอนครับ

7. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    มันไปไขตรงไหนอะคับพอมีรูปป่ะคับ
    จะได้ไขมั้งตัดสปริงมามันเตี้ยไปอะคับ
    ตั้งได้รึป่าว

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ คุณ g.mugen ข้อมูลเยี่ยมมากครับได้เก็บความรู้เพิ่มอีก ป.ล.ช่วงนี้คุณg.mugenสบายดีมั้ยคับเราไม่ได้คุยกันนานปีใหม่ไปเที่ยวไหนครับแล้วรถได้แต่งอะไรเพิ่มบ้างครับ สวัดดีปีใหม่ย่อนหลังครับ

เสียดาย อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้