คาลิปเปอร์NV ของผมหลวม

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Thai_so, 30 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thai_so

Thai_so New Member Member

34
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆครับ น้องใหม่ครับ ขอเป็นครอบครัว NV club ด้วยคนครับ
    ขอปรึกษาด้วยครับผมจะทำอย่างไรดี คาลิปเปอร์ข้างซ้าย โยกๆดูเหมือนมันจะหลวม
    วิ่งไปตกหลุมเล็กๆ ดังแค็กๆ อันตรายมั้ยครับ ทำอย่างไรดีเปลี่ยนสลักแล้วก็ไม่หาย

ขอบคุณครับ:eek:

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองให้ร้านช่วงล่างเช็คดูครับ ปกติไม่น่าจะหลวมจนดังแบบนั้น...:rolleyes:

3. Thai_so

34
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมจะไปให้ร้านเคาดูละกัน ได้ความอย่างไรจะเล่าสู่พี่ๆอ่านครับ

ขอบคุณครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ลองดูดีดีนะครับอันตราย

5. Thai_so

34
    0
    0
    วันนี้ผมไปถามอู่เค้าแล้ว เค้าบอกว่าสลักมันหลวม เค้าแนะนำให้เปลี่ยนคาลิปเปอร์เลยครับ เพราะสลักและรูมันสึกแล้ว (แต่ผมก็เปลี่ยนสลักแล้วนะ) อันนั้เปลียนเองไม่หายครับ และเค้าแนะนำให้ลองไปเลือกซื้ที่เชียงกง ราคาน่าจะ 2...3...พันนะ อาจจะขายแยกหรือขายทั้งชุดพร้อมดิส ผมฟังๆดูแพงจังแฮะ พี่ๆมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

6. ton van

ton van New Member Member

202
    1
    0
    ซื้อทั้งชุดเเลยครับ.....ให้พี่เบิ้มเค้าจัดให้คู่ละไม่เกิน2000ครับ

ุ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้