เอาจานเบรคเดิมไปเจาะรู เซาะร่อง เนี่ยมีข้อดีมั้ยครับ หรือว่าได้แต่สวยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 15 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ทำได้ทั้งหน้า ทั้งหลังเลยป่าวครับ ค่าทำ ราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ มีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    เจาะ เซาะ ล้าง ประมาณ 1000 ครับ/คู๋

3. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    จำได้ว่าจะระบายความร้อนดีขึ้น จากการเจาะ
    ทำความสะอาดผ้าเบรค จากการเซาะร่อง
    โดยรวมสวยขึ้นด้วย
    แต่การเบรคจะแย่กว่าเดิม เพราะหน้าสัมผัสน้อยลง ยกเว้นจะเปลี่ยนขนาดจานให้ใหญ่กว่าเดิม
    ผิดถูกยังไง รอผู้รู้จริงมาอธิบายอีกทีครับ
    ผมก็จำพี่ๆเค้ามาอีกที

---------- Post added at 14:55:45 ---------- Previous post was at 14:55:30 ----------

จำได้ว่าจะระบายความร้อนดีขึ้น จากการเจาะ
    ทำความสะอาดผ้าเบรค จากการเซาะร่อง
    โดยรวมสวยขึ้นด้วย
    แต่การเบรคจะแย่กว่าเดิม เพราะหน้าสัมผัสน้อยลง ยกเว้นจะเปลี่ยนขนาดจานให้ใหญ่กว่าเดิม
    ผิดถูกยังไง รอผู้รู้จริงมาอธิบายอีกทีครับ
    ผมก็จำพี่ๆเค้ามาอีกที

4. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    หาความรู้อย่างใกล้ชิด

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ระบายความร้อนดีกว่าเดิมและได้ความสวยงามด้วยครับ ส่วนราคาน่าจะไม่เกิน1200/คู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้