เอาตัวแสบไปเข้าศูนย์ฯมา..มีทั้งเหนื่อยตก และก็ดีใจ..ใจชื่นมากกมาย..

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ameba, 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ameba

ameba New Member Member

12
    0
    0
    เนื่องจากเมื่อวานก่อนได้นำรถ MTX ที่เพิ่งได้จากน้าสาวมานานล่ะ
    แต่เพิ่งจะได้ฤกษ์เข้า ศูนย์ฯซักที่ (ก่อนปีใหม่ก็ว่าจะ หลังปีใหม่ก็ว่าจะ)

เข้าเรื่องๆ อันดับแรกเลยผมให้เค้าเช็คแค่ช่วงล่างให้ใหม่ทั้งหมด....
    ทิ้งรถไว้ให้เค้าตรวจแบบครบทุกอย่างทุกชนิด...แต่แล้ว...
    โอ้แม่เจ้า...ยอดเงินตอนได้รับแจ้งค่าซ่อม.. 15,000 บาท (หนึ่งหมื่นห้าพันบาทถ้วน)

:cry: :cry: :cry: :cry: :cry::cry: :cry: :cry: :cry:

แต่ที่ดีใจสุดๆ...ช่างถามว่า "น้องๆ ขับรถเร็วป่ะ" "ขับรถไปตจว.ป่ะ""ขับรถมานานยัง"
    ผมเลยตอบไปว่า ขับช้าบ้างเร็วบ้าง(60-120) ขับไปตจว.บ้างข้ามอำเภอก็บ่อยนะพี่
    ปีใหม่ที่ผ่านมาก็เพิ่งไปตจว.มา ขับรถเป็นก็ไม่นาน1-2ปีเอง ทำไมเหรอพี่...
    ช่างแกบอกว่าน้องขับรถคันนี้ได้นี่ ขับดีสุดๆ เลยนะแปลว่าน้องขับเซฟตัวมากๆเลย...ผมงง..

พอช่างเอาบิลมาให้ดู โอโฮ้ อะไหล่เปลี่ยน (3บิลครับพี่น้อง) พระเจ้าช่วย...กล้วยหอม....
    มาดูตัวอย่างอะไหล่ที่เจ้าตัวแสบผมได้เปลี่ยนกัน
    ลูกหมากตัวกลาง ,ลูกหมากคันชักตัวใน,ลูกหมากปลายคันส่ง, ลูกหมากคันชักนอก ซ้าย-ขวา,
    ชุดแม่ปั้มเบรค แบบ2ตอน,ชุดลูกปืนล้อ in-out ,ยางปั้มเบรค,กระบอกปีกนก,คอม้าด้านซ้าย,
    บู๊ซกล้องยา,สายพานเพาเวอร์,สายพานเครื่อง,สายพานแอร์, และซ่อมไดสตาร์ท

นี่แค่..น้ำจิ้มนะครับ เพราะอันไหนซ่อมได้..พอใช้ได้ช่างแกก็เอาไปซ่อมให้
    แต่พวกที่ไม่ไหวแล้วเค้าก็เปลี่ยนไป แกบอกว่าเข้ามาเช็คบ่อยๆแล้วกันเดี๋ยวแกจะดูให้...:eek:

ปล..ไม่มีอะไรครับ...แค่เข้ามาพูดคุย และมาบอกเล่าประสบการณ์เข้าศูนย์ครั้งแรกให้ฟัง....
    (สงสัยครั้งหน้าคงต้องพึ่งร้านข้างนอกแล้วเรา ฟังทีเห็นที นี่หน้ามืด เหงื่อยตกเลยเรา)

2. โอ้โห+++++++++++++++++++

3. เปลี่ยนเยอะแบบนี้ก็ดีนะ วิ่งกันยาวๆสบาย ไม่ต้องกังวล ราคาศูนย์ก็น่าจะประมาณนี้คับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทำไปแล้ว ยังไงก็ดีขึ้นกว่าเดิมเเล้วอะครับ

ได้ของใหม่ เหมือนได้เปล่าเเละครับ

ถ้าทำข้างนอกอาจจะเป็นแบบว่า อัดใหม่ไม่ได้เปลี่ยนใหม่ อะนะครับ

ทำแล้วใช้ได้อีกนานนนนนนนนนนนน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2010
  5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เป็นธรรมดา เนท่องจากอายุไขมันนานครับเข้าศูนย์คือเปลี่ยน แนะนนำอะไหร่หนัก ครับ
    ส่วนเบาๆ ก็ ตามอู่ ร้านทั่วไปครับ

ต้องยอมรับว่าเขามีการรับประกันงาน และคิดเงิน จากงานเป็น Jobๆๆ ครับ
    ค่อยๆ ถยอยซ่อม สู้ สู้ ครับ

6. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ทำแล้วใช้ยาว

7. TD06

TD06 New Member Privilege

1,495
    9
    0
    ทำแล้วก็สบายใจขึ้นมากครับ

8. 0 น่ะเหรอ ผมเลิกคบมานานแล้ว ตีราคาทีแทบซื้อคันใหม่ได้เลย เชอะ!

9. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    อ่ะนะ รถใหม่ยังไม่เข้าเลย 55+

10. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ทำไปแล้วก็เป็นประสบการณ์ครับ
    แพงเพราะว่าเปลี่ยนของใหม่ทั้งหมด
    จากประสบการณ์ตรงของผมของบางอย่าง
    อย่างเช่นพวกสายพานต่างๆใช้ของ เบนโด ทนและถูกกว่าของศูนย์อีกครับ

---------- Post added at 23:05:32 ---------- Previous post was at 23:05:16 ----------

ทำไปแล้วก็เป็นประสบการณ์ครับ
    แพงเพราะว่าเปลี่ยนของใหม่ทั้งหมด
    จากประสบการณ์ตรงของผมของบางอย่าง
    อย่างเช่นพวกสายพานต่างๆใช้ของ เบนโด ทนและถูกกว่าของศูนย์อีกครับ

11. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ยาวๆเลยครับ

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    นานๆทำที.......

13. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    ผมมะใช่ 0 แต่ผมเด็ก 0 นะ เห้อ

14. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ทำแต่รถคนอื่น รถตัวเองไม่ทำไช่ไหมอ่ะ 0

15. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    สบายกระเป๋า
    สบายใจไปคับ

16. ช่าง0 ยังไปทำข้างนอกอ่ะคิดเอา 5555555+

17. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ครั้งหน้าปรึกษากันก่อนนะ เห็นแล้วเสียดายแทนครับ

18. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    มันเป็นธรรมดาครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้