ชดเชยรอบขณะเครื่องเย็น ขึ้นไม่ยอมลง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Bearcopy, 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bearcopy

Bearcopy New Member Member

5
    0
    0
    คืออาการของรถนะครับ ตอนสตาร์ทตอนเช้าขณะเครื่องเย็นรอบเครื่องจะเร่งขึ้นไป 1500-2000 รอบ และสวิงไปมาแล้วรอบเครื่องไม่ยอมลง เพราะถ้าอาการปกติมันจะต้องค้างอยู่สักแป๊ปแล้วรอบเครื่องจะลงเป็นปกติ ต้องเปิดให้แอร์ทำงานรอบเครื่องถึงจะลง ของผมเพิ่งวางเครื่องใหม่เป็นเครื่อง zc vtec ขอให้ผู้รู้ช่วยตอบทีว่ามันเป็นอะไรกันแน่ครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าทิ้งไว้สักพัก จนเครื่องร้อน แล้วรอบยังไม่ลง ก็ต้องลองถอดมาล้างดูอ่ะครับ

บางที เครื่องมันยังไม่ร้อน รอบเลยยังไม่ลงก็ได้ครับ

3. Bearcopy

5
    0
    0
    ลองถอดออกมาล้างแล้วครับเลยเป็น ตอนยังไม่ได้ล้างไม่เป็นมากขนาดนี้ครับ พอล้างมารุ่งขึ้นเป็นเลยครับจนเครื่องร้อนครับก็ยังไม่ยอมลง

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอถามนิดนึงครับไม่ทราบว่าเป็นเกียร์ at หรือ mt ครับ

5. Bearcopy

5
    0
    0
    เกียร์ at ครับ อยาเปลี่ยนเป็น mt เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้