ต้อง สตาร์ท 2ที

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ningningza, 18 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ningningza

ningningza New Member Member

13
    0
    0
    เครื่องเดิม 96 ตัวไม่ tech ตอนสตาร์ท ทีแรกบิดกุญแจสตาร์ติดพอปล่อยมือจากกุญแจ ดับ ต้องบิดกุญแจสตาร์ทอีกทีถึงติด เป็นทั้งเครื่งเย็น และเครื่องร้อน น่าจะเป็นด้วยสาเหตุอันใดครับ แล้วมันจะมีทีอะไรลุกลามไปมากกว่านี้ไหม รบกวนทีครับ

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เป็นที่คอล์ยจุดระเบิดเริ่มเสื่อมหรือเปล่าครับ ลองเช็๋คดู

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    สวิทย์กุญแจ หลวม ตรงท้าย คอนแทค

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    บางทีอาจจะเป็นที่คอยจุดระเบิดมันเสื่อมแล้วครับ ลองไปเช้คที่อู่ที่คุณรู้จักไว้ใจได้ดูครับว่ามันเกิดมาจากสาเหตุไหนกันแน่เพื่อไม่ให้โดนฟันราคาครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    น้ำมันจะหมดก็สตาร์ทยากกว่าปกติ

6. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  7. ningningza

ningningza New Member Member

13
    0
    0
    ไม่ได้ติดแก๊ส ครับ น้ำมันอย่างเดียว ลืมบอกไป เวลาสตาร์ทติดแล้ว ก็ใช้งานได้ปรกติ ไม่สะดุด วิ่งลื่น ยากตอนสคาร์ท อย่างเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้