โบออฟHKS SQV บูสมาแล้วมันไม่ดังครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BENZE30, 22 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BENZE30

BENZE30 New Member Member

3
    0
    0
    อยากจะทราบวิธีใช้โบออฟHKS SQV
    พอดีพึ่งได้มาใส่แล้วแต่เสียงมันไม่ดังเลย
    รถผมบูส0.6-0.8บาร์ครับ ถ้ารอบต้นๆบูสไม่เยอะจะดังครับ แต่พอลากรอบบูสมาเต็มไม่ดังเลย
    มีแต่เสียงลมพู๊แล้วก็เงียบรอบต้นๆดังดีกว่าอีก ของผมเป็นรุ่นปรับเสียงครับ มีน๊อตเบอร์สิบดำๆสั้นๆอยู่ท้าย
    เห็นเค้าว่าเป็นของเเท้ก็เลยซื้อมากราคา4,500บาท ไม่ทราบว่าจะปรับยังไงครับเพราะผมไม่เคยใช่กลัวมันพัง

ปล. พี่ๆช้วยแนะนำหน่อยนะครับมือใหม่อยากซิ่ง

2. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    " แต่พอลากรอบบูสมาเต็มไม่ดังเลย
    มีแต่เสียงลมพู๊แล้วก็เงียบรอบต้นๆดังดีกว่าอีก "
    ผมว่ามันก้ดังเท่ากันมั้งครับ อาจจะเป้นช่วงต่อเนื่องของการเปลี่ยนเกียร์ + เสียงอย่างอื่นมันดังมากกว่ามั้งครับ
    หรือถ้ายังไงลองปรับน็อตที่ตูดดูก็ได้ครับ ไขเข้าก็แข็ง ไขน็อตออกมาเยอะก็อ่อน ลองตั้งๆดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้