ประกาศมิตติ้งล่าสุด

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย <<< JobsilrA >>>, 16 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ล่าสุดนี้ครับ ทางทีมงานได้ตัดสินใจกันว่า จะไปไหว้พระเอาชัยกันที่อยุธยาโดยทางทีมงานจะแบ่งเป็นสองสาย สายที่1 จะไปเจอกันที่โลตัสบางใหญ่เวลา 11.30 ออกเดินทางเวลาาประมาณเที่ยงครับ และทางเลือกที่สองคือไปเจอกันที่ปั๊มน้ำมันสายเอเซียครับ 0814482939 สอบถามรายละเอียดได้เลยครับ จ้อบครับ

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    เจอ กาน ครับ

3. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    แล้วสรุปว่า จะถึงอยุธยากันซักประมาณกี่โมงครับ พอดีพี่โบติดต่อมาให้เป็นคนนำทางเที่ยว ก็เลยอยากเสนอโปรแกรมคล่าว ๆ ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้หรือเปล่านะครับ
    มาถึงอยุธยา วัดที่ไม่สามารถขาดการเคารพบูชาได้นั้นมี สามวัดครับ 1.วัดมงคลบพิตร 2.วันพนัญเชิง 3.วัดใหญ่ชัยมงคล ขอเพิ่มอีกวัดคือวัดใหญ่ชัยมงคล โดยละที่ล้วนแล้วแต่มีชื่อวัดที่แสดงถึงความเป็นศิริมงคลทั้งนั้น นะครับ
    โดยกำหนดการคร่าว ๆ ดังนี้

คาดว่าพี่น้องคงรวมดัวนั้นประมาณ 14.00 น. งั้นเริ่มที่บ่ายสองละกาน
    14.00 น. ไหว้พระวัดมงคลบพิตร
    14.30 น. ไหว้พระวัดหน้าพระเมรุ
    15.00 น. ไหว้พระวัดพนัญเชิงวรวิหาร
    ถ้าหากเวลาเหลือ 15.30 น. จะพาไหว้พระวัดใหญ่ชัยมงคล

เวลาอาจจะล่วงเลยมาประมาณ 16.00 น. หรืออาจจะเร็วกว่านั้น คาดว่าทุกท่านคงหิวกันบ้างแล้ว
    หากจะให้แนะนำร้านอาหารก็คงแนะนำเป็นร้านริมเจ้าพระยา ซึ่งอาหารส่วนใหญ่เน้นปลา รสชาติดี
    ราคาไม่แรงครับ แต่ถ้าไม่รับประทานก็แยกย้ายกลับบ้านกานตามอัทยาศัยละกันนะครับ

ส่วนผม 17.30 คงต้องขอตัวก่อนเพราะมีธุระไปต่อ..อิอิ

ถ้าอย่างไรไว้เจอกัน เห็นตอนนี้มีคนไปประมาณ 12 คนแล้วใช่ป่ะคับ... ไว้เจอกันนะครับข

4. gaszohol

gaszohol New Member Member

643
    4
    0
    งานนี้ผิดคาด ครับ เสียดายจริงๆ
    ต้องเสียเงิน และเสียโอกาสเจอพี่น้องคับ
    เศร้าใจ ต้องขออภัยพี่ๆอีกครั้งนะครับ
    ผมไม่ได้อยากให้รถผมพังเลย เงินก็ไม่ค่อยจะมี - _ -*

5. tump

tump New Member Member

230
    3
    0
    เสียดายเหมือนกันครับ แฟนเข้าโรงบาล

6. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    อ้าวเป็นอารายกานมากไหมอ่ะคับ..รายงานผลกานด้วย ว่าแต่ผมยังไม่ได้เอารูปขึ้นเลย..รอหน่อยนะคับ ใกล้ว่างและ

7. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    แต่ละคน ขับกัน ต่ำกว่า 100 เป็น มั๊ยเนี๊ยะ .............ตามกันไม่ทันเจรงๆ แต่ละคน เหอๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้