กุผิดตงไหนฟะเนี่ยะ...???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 19 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มีเรื่องมาเล่า...

วันนี้พอดีของหมด ก็เลยสั่งของ ไปที่ร้านเดิมที่เคยรับสินค้าอยู่บางชิ้น สั่งทีนึงก็ไม่เยอะเท่าไหร่กับที่นี่ วันนี้ก็ประมาณ 15,000.- (ร้านนี้จะสั่งประมาณอาทิตย์-สองอาทิตย์/ครั้ง)

พนง.ก็มาส่งของ รับกล่องมาเปิดเช็ค ก็ตรงหน้านั่นหละ เปิดๆๆๆๆ เช็ค ก็ไปเจอกระดาษแผ่นหนึ่ง เหมือนจะให้อ่าน จึงเปิดอ่าน มันเขียนว่างี๊...

... หืม???

ก็มองหน้าเด็กส่งของ มันก็มองมา เฉยๆ กุงง มองอีกที มันยิ้ม...!

ก็เลยไม่พูดอะไร นับเงินให้ แล้วเค๊าก็กลับไป

ก็มานั่งคิด ใครเขียนวะ มันตั้งใจ เอาจิงป่าววะ กุทำไรผิดเนี๊ยะ ให้ทิปน้อยไป?

ก็เลยคิด "มันคงโดนแกล้ง" เด็กจัดของคงแกล้งมันอะครับ ไม่ได้คิดอะไร

แต่พอดีได้คุยกับเจ้าของร้าน เจ้าของร้านบอกไม่ใช่ลายมือเด็กในร้าน แต่ก็ขอโทษ

แล้วมันจะใครหว่า ก็มีอยู่แค่เนี่ยะ เด็ก - ผม - พ่อผม - แม่ผม - หมา ๑ ตัว...

ก็เลยบอกไปว่า วันหลังให้เด็กมันเช็คของให้ดีก่อนส่ง ผมอะไม่โกดไรหรอก ขำๆ ไปเจอคนอื่นมันจะโดนยิงตายเอา... 555+

หรือจริงๆผมทำไรผิดป่าวหว่าพี่ น้อง...

:D:D;)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2010
  2. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ขำๆๆแก้เครียดรึป่าวคับผม

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สงสัยคุณ Duke ขายดีลูกค้าเยอะคับ

4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คิดว่าMASSENGERเค๊าคงโดนเพื่อนเค๊า เด็กจัดของในร้านแกล้งอะครับ แต่ตอนแรกเปิดมาอ่านผมงง ;)

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แหม มันกวนตีนดีจิงๆถ้าเป็นผมต้องรู้ให้ได้ว่าใคร คริคริ

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ลายมือคล้ายๆผู้หญิงเลย ซะงั้น! :D

7. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    อ่านตอนแรกก็คิดเหมือนกันว่าคงโดนเพื่อนกันแกล้งมา..

แต่มันจะหัวเราะทำไม ขอโทษกันสักหน่อย จะได้ไม่คิดว่าเป็นมัน ไอ้นี่แปลก ...:(

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมว่าเค้าโดนแกล้งแน่เลย เป็นผม ผมก็งงน่ะ

9. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    น้องเค้าหยอกเล่นมั่งคับ....อิอิ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อาจจะเป็นไปได้ว่าคนส่งอาจจะโดนเพื่อนแกล้งมาก็ได้ครับ

11. DUKE_68

6,189
    129
    63
    เค๊าเหมือนไม่รู้อะครับ(คิดว่านะ) ว่าในกล่องมีจดหมายอยู่ ผมลองมองดูทรงมัน ทีแรกมันก็เฉยๆ ทีที่สองเค๊าก็ยิ้มๆงง ว่ามองหน้ามันทำไม ประมาณนั้นอะคั:)

12. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    คงโดนแกล้งแหละคร้าบบ

13. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่าเค้าคงโดนแกล้งนะครับ

14. DUKE_68

6,189
    129
    63
    คิดงั้นหละครับ จิงไม่ได้โกดอะไรคับ เอามาเล่าเพราะบรรยากาศขณะนั้นมันฮาๆดี ผมก็ระแวงมัน มองหน้ามัน มันก็ระแวง มองหน้ามันไม? :sad::sad::D

15. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ถ้าแกล้งกัน ไม่น่ามีคำว่าไอควาย เลยเน้อ

จะทำให้ เรายิ้ม มากก่าอีกอะ

อิอิ แต่ ก็คงเปงการแกล้งกันแระมั่งคับพี่

ดีนะเจอพี่ใจดี ไม่ได้โกด ลองเปงร้านผมสิ...

ผมคงฮาไม่ออกอะ

16. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    คงโดนแกล้งล่ะครับ

แต่ผมว่าเค้าอาจจะส่งไปที่อื่น(คนอื่นที่เค้าสั่งบ่อยอะครับ) แต่ดันใส่ผิดกล่องละมั้ง

เหอๆๆๆ เหมือนจะเป็นลายมือผู้หญิงซะด้วย

---------- Post added at 22:46:57 ---------- Previous post was at 22:46:40 ----------

คงโดนแกล้งล่ะครับ

แต่ผมว่าเค้าอาจจะส่งไปที่อื่น(คนอื่นที่เค้าสั่งบ่อยอะครับ) แต่ดันใส่ผิดกล่องละมั้ง

เหอๆๆๆ เหมือนจะเป็นลายมือผู้หญิงซะด้วย

17. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    หยอกแรงเกิ๊น คริคริ

18. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ดีนะเจ้าของกระทู้เป็นคนใจเย็น ไม่คิดมาก... :D:D:D

19. vr46

vr46 New Member Member

42
    0
    0
    ขำไม่ออกเลย

20. mo-emag.com

mo-emag.com New Member Media

34
    3
    0
    ผ่านมาแล้วผ่านไป อย่าเอามารกสมองเลยเพื่อนดุ๊ก ขำๆกับเค้าไป แต่คำลงท้ายขำไม่ออกจริงๆ ถ้าเปลี่ยนเป็น ไอ้กระต่ายคงน่ารักกว่านี้เยอะ ฮิฮิ

21. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    กล่องนั่นเป็นของพี่ แต่จดหมายนี่ซิเป็นของใคร

เค้าอาจจะส่งจดหมายผิดกล่องหรือเปล่าครับ อิอิ :welcome:

22. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จดหมายผิดซอง

23. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    น่าจะฝากM150กลับไปให้ซักขวด แก้เหนื่อย

24. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    เหมือนลายมือผู้หญิงจิงๆด้วย...

25. DUKE_68

6,189
    129
    63

ไม่เครียดๆ ครับ แต่อารมณ์แม่งเล่นกวนตรีนได้ใจเลย ฮาๆคับผม :mad::mad::D

26. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    น่าจะเป็นข้อความ กระชับมิตร มากกว่าครับ . . อิอิ

27. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    พาคนส่งของไปอาบอบนวดเลย มันเหนื่อย

28. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ลายมือน่ารักดี แต่สำนวนต้องปรับปรุงนี้ดนึง

29. ให้แฟนมันเขียนหรือป่าว ประมาณด่าฟรี แต่ตามตัวไม่เจอ

เซงแทน ถ้าเจอกะตัว ไม่รู้ทำยังไง

30. < N o a h >

< N o a h > New Member Member

19
    0
    0
    ประมาณว่า ไอ้คนส่งคงจะบ่นเสียงดังๆ กับเพื่อน ร่วมงาน ก่อนจะไปส่งของให้ลูกค้า
    คงจะมีเพื่อนผู้หญิงในร้านที่สนิทๆ (อาจจะเป็นกิ๊กกัน) เลยเขียนแกล้ง จาก ประโยคที่มันบ่น ตอนจัดของ
    แอบ แนบไปกับสินค้า ที่ มันส่ง เพื่อให้ลูกค้า ได้เห็นอกเห็นใจ แถมแกล้งมัน มัน ด้วย ล่ะมั้ง (เล่นแรงไปหน่อย)
    ที่มันยิ้ม ก็คงประมาณว่า เฮ้ย คำนี้ กรูเพิ่งพูดด่าลูกค้าคนนี้ ก่อนออกมาจากร้าน นี่หว่า 5+

ดีนะที่เป็น ลายมือผู้หญิง ถ้า เป็นลายมือมันเอง ล่ะ คงเป็นเรื่องแน่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้