เบาะ db8 ใส่ ek ได้ป่าวคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK0785, 21 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK0785

EK0785 New Member Member

77
    5
    0
    พอดีสนใจอยากจะเปลี่ยนหรือทำเบาะใหม่คับ เลยเลือกไม่ถูก มีความต้องการดังนี้คับ
    1. ทำเบาะเดิม เปลี่ยนผ้าใหม่
    2. หาซื้อเบาะที่สามารถมาใส่ได้เลย เช่น sir หรือไม่ ก็ db8 (ใส่ได้ป่าวไม่รู้)
    3. เปลี่ยนแต่เบาะหน้า RECARO (แพงไปนิส)

เลยอยากจะถามผู้ที่มีประสบการณ์คับ ว่า เบาะ db8 ใส่ได้เลยไหม ต้องแปลงอะไรบ้างรึเปล่า เป็นชุดหน้าหลังคับ

2. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    db8 ใส่ได้ครับแต่น็อตด้านหลังใส่ไม่ได้ 1 ตัวตำแหน่งไม่ตรง ต้องแปลงนิดหน่อย แต่แค่ 3 ตัวก็ใช้ได้ครับผมใช้อยู่

3. BabaSs

BabaSs New Member Member

81
    0
    0
    แล้วแผงข้าง db8 ใส่ ek เราได้ไหมคับ ขอบคุณคับ

4. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    db8 ด้านหน้าราง รูน๊อต ไม่ตรง 1 ตำแหน่งแต่สามารถเอารางเดิมเปลี่ยนกันได้
    ด้านหลัง ตัวพิงหูหลังยึดกับโครงต้องตัดออก 1 ตัว รูด้านล่าง ยึดได้ตัวเดียว ขนาดจะเล็กกว่าเดิมนิดเดียวส่วนตัวนั่งเหมือนเดิม
    ส่วนเบาะเดิมเปลี่ยนผ้า ราคาพอๆกับ db 8 (db8 อาจแพงกว่านิดหน่อย )

5. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
  6. BabaSs

BabaSs New Member Member

81
    0
    0
    มีใครทราบบ้างไหมคับ

7. EK0785

77
    5
    0
    อืม... ขอบคุณคับ แล้วถ้าหันไปเล่น sir พอจะทราบราคาไหมคับ ว่าประมาณเท่าไหร่ เมื่อเทียบกับ db8 ใจจริงอยากได้แบบทั้งหน้าและหลังครบๆ คับ

8. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    sir ลองเช็ค ในกระทู้ซื้อขายดูครับ เห็นมีมาเรื่อยๆนะ

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เคยลองนั่ง db8 แล้วชอบมากครับ ฟีลลิ่งต่างกับเบาะ Sir หรือเบาะเดิม ek โดยสิ้นเชิง
    มันโอบกระชับกว่ามาก ปีกข้างล็อคลำตัวได้ดี ชอบๆ เชียร์ครับ db8 :) :)

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ใส่ได้ครับแต่ต้องแปลงนิดหน่อย รูน็อตมันไม่ตรงอยู่1รูครับ

11. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    กำลังหาสัยอยู่เหมือนกันครับ สวยดีครับ

12. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    อยากได้ เหมือนกันครับ db8 เชียร์ ด้วยอีกคน ครับ ....

13. noo-d

noo-d New Member Member

52
    2
    0
    * มา ยุ ... db 8 ด้วย ค่า ,,นั่ง สบาย จิงๆ

* แทบ หลับ

[[ ;P ]]

14. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  15. EK0785

77
    5
    0
    ผมก็ชอบ แต่หาไม่ค่อยจะเจอคับ เจอก็ไม่ทันคับ.... ส่วนใหญ่ได้ไม่ครบชุดคับ ว่าจะหันไปเล่น vi-rs แล้วล่ะ พอได้หน่อย

16. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ^
    ^
    ^
    ที่ไม่ครบนี่ ไม่ครบคู่หน้าซ้ายขวา หรือไม่ครบทั้งเบาะหน้าหลังอ่ะ ลองโทรตาโดมดู เห็นมีอยู่ครบเลยhttp://racingweb.net/forums/showthread.php?t=631139

17. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใส้ได้คับ ตามตามข้อมูลข้างบนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้