ไฟเบรคมือค้าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกกมล ศรีขจร, 24 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟเบรคมือค้าง ขยับแล้วยังไม่หายทำไงดีครับ

1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ดูระดับน้ำมันเบรคหรือยังครับ....ถ้าต่ำกว่าระดับไฟเบรคก้อจะขึ้นเตือนนะครับ

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถูกต้องครับ หรือถ้าไม่หายก็สวิทตรงคันเบรคไอ้ตัวพลาสติกที่ปิดมันแตกอ่ะคับ

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อิอิ ตามด้านบนเลยครับ

4. ขอบคุณครับ

---------- Post added at 02:58:45 ---------- Previous post was at 02:57:46 ----------

ขอบคุณครับ

5. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    เติมน้ำมันเบรคในกระปุก จะมีขีดบอก เติมให้ได้ระดับขีดบนเลยคับ
    แล้วค่อยมาดูว่าเป็นไง ผมเคยเป็น ไล่ทั้งเม็ด+เช็คสวิทเบรคมือ ยังไงก้อไม่หายไปจบที่เติมน้ำมันเบรคในกระปุกหายเลย..

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จิงจิงนะเทอ จิงจิงนะเทอ

7. อืมม

8. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ถูกต้องนะคับ

ผมก็เคยลื้อสวิทช์มาเช็คคับแต่ไม่หาย เลยขี่อย่านั้นอยู่หลายวันคับ

พอตอนหลังมาเติมน้ำมันเบรค หายเฉยเลยคับ งงไป.........

9. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    ถ้าเป็นที่น้ำมันเบรคพร่อง

อย่าลืมตรวจเช็คจุดรั่วซืมดูด้วยนะครับ

10. THECLUB

THECLUB New Member Member

21
    0
    0
    เคยเปนคับ เติมน้ำมันเบรคทีเดียว เรื่องเงียบ... ^^

11. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ถ้ามันพร่องแล้วไฟแดงบ่อยๆก็งานเข้าอีกเหมือนกันครับ
    คือแบบว่าถ้าผ้าเบรคไม่หมดก็ลูกยางเบรครั่วครับ

---------- Post added at 21:45:30 ---------- Previous post was at 21:45:03 ----------

ถ้ามันพร่องแล้วไฟแดงบ่อยๆก็งานเข้าอีกเหมือนกันครับ
    คือแบบว่าถ้าผ้าเบรคไม่หมดก็ลูกยางเบรครั่วครับ

12. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    เคยเป็นครับ

ตามตาอ๊อดครับ

ผมเอาแหวนรองแล้วหาย

13. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตามทุกท่านที่กล่าวมาเลยครับ

14. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามป๋าไปอีกดีกว่าอิอิ

15. gar555

gar555 New Member Member

71
    0
    0
    ของผมเคยเป็นเคยเป็นเหมือนกันครับเช็คไปเช็คมาไม่น่าเชื่อเป็นที่น้ำมันเกียร์ใกล้แห้งไม่พอแค่นั้น
    ถ้าน้ำมันเพาเวอร์ใกล้แห้งแดงเหมือนกันงับเลยลองไล่เล่นๆปรากฎว่ารถผมถ้าน้ำมันเบรกแห้ง,เกียร์แห้ง
    พวงมาลัยเพาว์แห้ง แดงหมดเลยงับ

16. nv_van

nv_van New Member Member

14
    0
    1
    ของผมทำไมเติมน้ำมันเบรคบ่อยๆตลอด

17. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    เคยเจอกับตัวเองครับ ขับควีนแค๊ปรถบริษัทไฟเบรคมือค้างเช็คสวิทร์แล้วไม่ค้าง เข้าอู่ถอดดูผ้าเบรคหน้า หมดเกลี้ยง เปลี่ยนแล้วหายครับ....
    อู่บอกว่ามันเป็นที่ระบบของรถมีตัวเซ็นเซอร์เช็คอัติโนมัติ...........จริงอย่างที่อู่บอกหรือเปล่าไม่แน่ใจ......แต่เปลี่ยนแล้วหายจริงๆ ครับเพราะเจอกับตัวเองครับ.......อู่เลิศกิจ งามวงค์วาน ( รุ่นรถ ควีนแค๊ป เบาะกำมะหยี่ มาลัยพาวเวอร์สี่ก้าน ล้อกะทะฝาครอบดุม มีตัดหมอก ไฟลึก ) ครับ ลองดูละกัน มีลูกน้องเป็นพยานนะจริงๆ จึงมาเล่าให้ฟังครับ (โปรดใช้วิจารณญาณในการพิจารณา) ละกัน.....

18. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ระดับน้ำมันเบรคมันต่ำเกินไป ไฟมันก็โชว์ เห็นมีสายไฟออกจากปั๊มบนคงเป็นเซ็นเซอร์ละ

ระดับน้ำมันเบรคต่ำมันมีสาเหตุ
    - ผ้าเบรคบาง สึกหรอจากการใช้งาน ระดับน้ำมันเบรคจะต่ำเพราะต้องใช้น้ำมันมาดันลูกสูบเบรคมากกว่าปกติ
    - รั่วซึมจากซีลยาง ทั้งเบรคหน้าและหลัง...(ซ่อมทันทีที่พบจากสาเหตุนี้ครับ)...:)

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามเป้ไปด่วนเลยครับ

20. เติมน้ำมันเบรคแล้วหายจิงๆด้วย นี่ถ้าเข้าอู่ไปก่อนเสียเงินแน่ ขอบคุณทุกท่านนะครับ

21. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    นั่นไงว่าแล้วก่อนผมยกเครื่องลงไฟเบรคมือก็ติดๆดับเช็สวิตก็ไม่หายเลยปล่อยมันเลยแต่พอยกเครื่องใหม่ช่างก็เลยไล่ลมเบรคใหม่เติมน้ำมันเบรคใหม่หมดไฟที่ติดๆดับๆก็หายเลยครับ เป็นอย่างนี้นี่เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้