N F S - Shift คุยกันครับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย MR.JUNLANOP, 15 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เห็นเงียบ ๆ เลย เอาซะหน่อยครับ

ใครเล่น shift แล้วบ้างครับ
    เป็นยังไงกันบ้างครับ ความรู้สึก

ในถานะที่ใช้คีย์บอร์ดเล่นนะครับ
    ส่วนตัวผมว่า การควบคุมรถ ทำได้ยากเกินจริงไปนิดครับ
    หน้าไวมาก เลี้ยวนิดเดียวพวกล่อจะดริ๊ฟอย่างเดียวเลยครับ
    รถคอมก็ เก่งเกินไปหน่อยครับ กว่าจะแซงกันได้
    แล้วขับรถอย่างกะ อัลกออิดะ เถื่อนมาก ชนซะผมกระเด็นหลุดแทรก
    น่าโมโหมาก

ส่วนรายละเอียดภาพ ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียวครับ

กว่าจะเข้าใจการควบคุมรถนี่ ใช้เวลาหลายวันกันเลยทีเดียว

2. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    อย่างที่บอกเลยครับ ตัวเกมส์ทำออกมาสเหมือนจริงมากไปหน่อย เลยทำให้บังคับรถยากมาก หักพวงมาลัยนิดเดียวหมุนเลย

แข่งทีไรกว่าจะแซงได้ยากมากๆเล่นเอาหอบ เหอะๆ พอแซงได้ซักพักก็หมุนเองซะงั้น แล้วก็โดนแซงคืน ผมสุดท้ายก็แพ้

ทำไรกับมันไม่ได้ก็เลยต้องเอาออก เพราะเปลืองเนื้อที่ในฮาร์ดดิสก์อย่างแรง ห้าๆๆๆ

3. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    5 5 5 + ชอบครับ ฮาดี

4. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    ล้อหลัง เกี่ยวขอบโค้งนิดเดียว เตรียมเวียนหัวกันเลยครับ
    พวกล่อ อย่างต่ำต้องมี 180 องศา แน่นอนเลยยย
    แมร๋ ขนาดขับสี่ยังแบบ โอ้ว ... อะไรจะยากขนาดนี้

ตอนนี้ ใช้ R34 วิ่งสนาม Nurburgring ได้อยู่ 8:25 นาที/รอบ ครับ
    บ้าสนามนี้มากครับ ชอบตั้งแต่ GT4 แล้วอ่ะ

ยิ่งดูของจริงยิ่งแบบ ชาตินี้อยากจะไปขับในสนามนี้สักครั้ง

อิ ๆๆๆ

5. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    เล่นบนเครื่อง X360 แรกๆ ก็ยากเหมือนกัน แต่พอเล่นไปนานๆ จับเทคนิคการเล่นได้แล้วก็ไม่ยากเท่าไร
    เกมนี้ออกแนวเสมือนจริงผสมกับอาเคตมากกว่า จะให้มันสมจริง ก็ไม่เท่าไร เพราะเกมอื่นที่เน้นทางด้านเสมือนจริงทำได้ดีกว่านี้แล้วก็ไม่ยากเท่านี้ แต่ NFS : Shift ออกแนวแอคชั่นแบบอาเขตผสมเข้าด้วย แต่ก็ดูลงตัวและสนุกกว่าภาคที่ผ่านๆ มา

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ต้องลองเล่นบ้างแล้ว

Undercover ยังไม่จบเลย

7. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    เดี๋ยวรออัพเกรดคอมใหม่เดี๋ยวจะกลับมาเล่นต่อครับ อยากเล่นต่อมากๆ

8. TiE(G)W

TiE(G)W New Member Member

27
    0
    0
    มันดีครับ ยากดี

ลองใช้ analog ของจอยเพล2ดูครับ

เล่นง่ายกว่าใช้คีบอร์ดเยอะครับ

แต่ดริฟนี่ยากมากกกก คุมคันเร่งไม่ค่อยได้ แตะเป็นหมุน 555

9. Tunza!

Tunza! New Member Member

645
    4
    0
    รับไม่ได้อย่างแรงเลย
    แต่ก็ไม่ได้ผิดหวังอย่างไร เพราะไม่ได้หวังกับมันอยู่แล้ว
    ออกมาดีกว่าคิดนิดนึง เพราะนึกว่าจะออกมาไม่ต่างจาก Prostreet
    แต่ก็ดีกว่า ยกเว้นการบังคับที่ไม่ได้เรื่อง หน่วงๆไม่เสถียรแหม่งๆเหมือนเดิม

อันนี้ลองขับแล้วเอามาเทียบกับ Race Driver : GRID ดู ... ถึงออกมาทีหลัง แต่ก็สู้ไม่ได้เลย - -
    http://www.youtube.com/watch?v=qbeqL4Sn_2A

แต่ถ้าอยากคุยเรื่อง NFS เยอะๆ เชิญเวปนี้เลยครับ อัพเดททันใจ คอนเทนท์ให้โหลดหลากหลาย ดูแลเป็นกันเอง NFSClubThailand
    http://www.nfsclubthailand.com/

10. MR.JUNLANOP

523
    29
    28
    ตอนแรกก็ผิดหวังนะครับ รู้สึก Pro Street การบังคับรถ จะสมจริงกว่า แต่ละคัน มีน้ำที่ไม่เท่ากัน

แต่พอได้ศึกษากับมันไปเรื่อย ๆ ก็เริ่มสนุกครับ
    ชอบภาพครับ มีการปรับแต่งห้องโดยสาร ใส่วัดบูสต่าง ๆ เปลี่ยนพวงมาลัย
    ใส่โรลบาร์ อะไร ต่างๆ ให้สมจริงยิ่งขึ้น

ใครลองสนาม Nurburgring Nordschleife
    แล้วมาลงเวลาขำ ๆ กันดีกว่าครับ อิ ๆๆ
    จะได้มีเพื่อนเล่น ถึงแม้ไม่ได้เล่นด้วยกัน

จะได้มีการฮึกเหิม ในการพัฒนา การเล่นกันครับ อิ ๆๆๆๆ

11. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ผิดหวังอย่างแรงกะ ProStreet เลยหยุดเล่นไปเลยครับ

หันมาเล่น Grid กะ Dirt อยู่ 2 เกมส์

ส่วน Shift กะลังว่าจะลองลงอยู่พอดีเลยคับ ...... บางกระแสว่าสนุกอยู่

12. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เล่นอยู่ใน Xbox360 . . .

วันแรก ๆ ไม่ค่อยเท่ารัย แต่เมื่อเริ่มชินเริ่มจับความรู้สึกได้
    ก้อไม่วางจอยเลยคับ เล่นกันยาว ๆ ยันตี 2-3 เล่นมาได้ 2 สัปดาห์แล้ว
    นิ้วเริ่มด้าน หนังเริ่มหนา เป็นอารายที่ท้าทายมาก รถเต็มโกดังไปหมดแล้ว
    คาดว่าอีกไม่กี่วันคงจะเล่นจบ . . .

ปล.ดริฟท์ในเกมส์ยากมาก ๆ ยากกว่าของจิงอีก เล่นแล้วงง ๆ ไม่ค่อยประทับใจ
    แต่การแข่งขันแบบอื่น ให้เต็มร้อยไปเลย ชอบ มาก ๆ ครับ

13. ch_opas

559
    6
    0
    เพิ่งลองเล่นมาได้ซัก 2-3 วัน

โดยรวมผมว่าใช้ได้นะคับ กะมุมมองในรถ แรก ๆ ยากหน่อย แต่ชินแล้วก้อเริ่มสนุกครับ

ขับ 2 กับ ขับ 4 นี่บังคับกันคนละแนวเลย ยังไม่ได้ลองปรับลองเซ็ทแบบจิงๆ จัง ๆ ซักที

ข้อเสียใหญ่ผมว่าโหลดนานโคตร เสียอารมณ์พอสมควร

อีกอย่าง ดริฟท์ ยากเกินไป หมุนตลอด ถ้าบังคับง่าย ๆ แบบ GRID นี่ท่าจะมันส์

ถ้าไม่นับดริฟท์ ส่วนตัวผมให้ 8/10 ครับเกมส์นี้

14. ch_opas

559
    6
    0
    ตอนนี้ลอง
    S15 = 8.30 นาที
    R34 = 8.09 นาที
    R35 = 8.09 นาที

ไม่ค่อยถนัดขับ 4 เลย หลุดบ่อย แต่มันแรงกว่าอ่ะ

เด๋วลองวิ่งดี ๆ ใหม่อีกทีแล้วจะเอาเวลามาลงใหม่ครับ

15. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    ขยับขึ้นไปแต่งรถระดับ GT500 รึ๊ยังคับ ?
    ผมเลือก Covete Z06 ไปขยายฐานล้อ โมเต็มปริบ
    เชื่อมั๊ยคับว่า กราฟโดยรวมแล้วสูงกว่า Lambo ราวฟ้ากะเหว
    แรงจนเลี้ยวที่ความเร็วต่ำไม่ได้เลย . .

16. ch_opas

559
    6
    0
    ขออภัยครับท่าน ไม่ทราบเค้าเรียกระดับกันยังไง 555 + +

ผมรู้แต่ คัน S15 แต่งที่มันบอกว่าเป็นระดับ 2 อ่ะคับ R34 ระดับ 3 Porche ก้อระดับ 3

แต่งเป็นแต่ปรับแคมเบอร์ แข็ง-อ่อนของสปริง พวกดาวน์ฟอร์ส ต่ำ-สูง ง่าย ๆ พวกนี้อ่ะคับ

ส่วนขยายฐานล้อนี่ปรับตรงไหนเหรอครับ ?

เอาใหม่ ๆ รบกวนช่วยแนะนำดีกว่าครับว่าปรับตรงไหนคืออะไรมั่ง .....

ส่วนเวลา ลองไปเล่นมาเมื่อวานใหม่

Porche ดีสุดอ่ะคับ อยู่ที่ 7.49

R34 อยู่ที่ 8.06

S15 อยู่ที่ 8.23

ส่วนความเร็วตอนนี้ได้แค่ 309 เองคับ กับ R34 ยิง nos แล้วด้วย

17. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    อยากเล่นเหลือเกิน มีที่โหลดมั้ยครับ ตอนนี้บ้าแต่ pes10 มาเจออีกที มันพัฒนาขนาดนี้แล้วหรือนี่ ชอบๆ

18. Zumlee

Zumlee New Member Member

31
    0
    0
    ดริ๊ฟยากจริงๆ Physics แบบเดียวกับ gtr2 และ rFector เลย มีใครลองม๊อดบ้างหรือยังครับ?
    ผมทำ Zonda R 1000 แรงม้า เอาไว้มีใครอยากลองบ้าง?

19. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    หาโหลดได้ที่ไหนบ้างอยากลอง ........

ตอนนี้มาตัว Need For Speed Nitro อีกยิงน่าเล่นเลเยอ่า

20. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    ได้ยินNFSภาคShift นักซิ่งตีนผีบอกตูหละเซ็ง

21. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้