sr 20 det เติมแก๊สโซฮอลล์ 95 เครื่องจะเสียมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย tonpangya, 15 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ตามนั้นครับ คืออยากรู้ว่า เเก็สโซฮอลล์95 นี่มันทำให้เครื่องเสียจิงหรือ ป่าวคับ

เเล้วยิ่งสำหรับเครื่องมีเทอร์โบ ยิ่มไม่ควรเติมเหรอครับ

ขอบคุณครับ ^_^

2. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ใช้ได้ครับผมก็โซฮอลล์95ครับ

3. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ใช้อยู่ เหมือนกาน ครับ 95โซฮอล

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่มีปัญหาครับ ใช้มาหลายปีแล้ว แก๊สด้วย

5. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ตอนนี้ผมก็เชื่อสนิทใจแล้วค้าบ ^ ^

6. tonpangya

151
    0
    0
    ที่ถาม เพราะ เห็น ช่างเค้าบอกว่า เเอลกอฮอร์มัน กัด ใช้ เเล้ว ปั๊มติ๊ก เสียเร็ว หัวฉีด ตัน

เเล้ว กัดท่อน้ำมัน เเล้วก็กัดส่วนประกอบอย่างอื่น ที่เป็นยาง

ผมเลยอยากรู้ว่ามันจิงป่าว พี่

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    จะเชื่อมั๊ยครับว่า โซฮอล91ก็ใช้ได้

8. tonpangya

151
    0
    0
    จิงดิ พี่!! เเล้วถ้าถามว่า แก๊สโซฮอลล์95 กะ เบนซิน 91 อันไหนใช้ดีกว่ากัน อ่ะพี่

เพราะช่างบอกว่า ถ้าจะเติม โซฮอลล์ 95 เติม เบนซิน 91 ดีกว่า ผมเรยข้องใจว่า ไอ่โซฮอล์ นี่มันโหดขนาดนั้นเรยเหรอ

9. Anankhet

1,282
    5
    38
    โซฮอล95ดีกว่าครับ

10. tonpangya

151
    0
    0
    ขอบคุณ ครับ พี่อ๊อด

ว่าเเต่ ติดแก๊ส lo-gas สามถ้วน ได้มั๊ยพี่ T_T หมดตรูดจิง ๆผม เเหะ ๆ

11. tonpangya

151
    0
    0
    ถ่ายรูปรถมาเเระ เอาให้ดูซัก2 รูป

ตามไปดู ภายในห้องโดยสาย กะ ห้องเครื่อง ที่ หัวข้อ Nissan Nx Motor show เด้อ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2010
  12. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    หล่อเลยครับ

กันชนหน้าหล่อใหม่ รึเปล่าครับ

เพราะเห็นไฟหน้าหยื้นออกมาไม่เหมือนคันก่อนๆนะครับ

13. tonpangya

151
    0
    0
    หล่อ....นี่หมายถึงผมใช่มั๊ยครับ อิ อิ เขิล์ล อ่ะ 555+

ตอนเเรก ไฟมันก็เป็นเบ้าเเหละครับ เเต่ตัดเเต่งนิดหน่อย เเล้วก็เเปลงที่ยึดไฟใหม่ ไม่ต้องเจียร์คานด้วย
    ( ส่วนตัวไม่ชอบไฟเบ้าอ่ะครับเลยแปลงให้มันเต็มออกมา )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2010
  14. 9likk_100nx

9likk_100nx New Member Member

19
    0
    0
    ไฟหน้าใช้ไฟอะไรครับ สวยมากครับทำที่ไหนครับ

15. tonpangya

151
    0
    0

ไฟหน้า แต่งของ โฟลค กอล์ฟ mark III คับ เเบบหน้ากระจก ซื้อที่อาคารศรีวรจักร คับ

ราคาน่าจะประมาณ 7500 เเบบหน้าพลาสติคก็มีครับ ราคาน่าจะประมาณ6500 คับ

เเล้วเเต่ชอบเรย ครับ 2เเบบ ไม่เหมือนกัน ส่วนเรื่องทำที่ไหน ผมทำอู่ใกล้บ้าน ปากน้ำ สมุทรปราการ

ครับ เเต่ผมว่า อู่ที่ไหน ก็ทำได้ครับ ไม่ยาก ถ้ามีอุปกรณ์ ( ซึ่งตามอู่มันมีอยู่เเล้วอุปกรณ์ช่างอ่ะคับ )

วิธีทำมีกระทู้ปักหมุดอยุ่อ่ะครับ เเล้วก็ ขอบคุณ สำหรับคำชมครับ ทำมาเเล้วมีคนชมว่าสวยมันก็ชื่นใจเน๊าะ ^_^

16. 9likk_100nx

9likk_100nx New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณครับ

17. tonpangya

151
    0
    0
    เพิ่มรูปรถ อีกซักรูป

ตัวนี้ เเบบหน้าเเก้ว ผมชอบตรงที่มันมี กลม ๆ 3 ดวง ถ้าเป็น หน้าพลาสติก มันจะเป็น 2 ดวง กะอีก
    ครึ่งเสี้ยว อ่ะคับ เเล้วที่สำคํญ หน้ากระจก ข้างหลังโคมสามารถถอดเปลี่ยน ไฟ led ในวงเเหวนได้ ถ้าเป็นตัว หน้าพลาสติด อยากเปลี่ยนสีไฟวงเเหวน หรือ เมื่อ led วงเเหวนเสีย ต้องเเกะโคมอย่างเดียว ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้