NITTO GYMKHANA วันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2553

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย toedoe, 31 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    Nitto Gymkhana
    วันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2553
    ณ สนามแข่งรถคลอง 5 เวลา8.00น-16.00น

สวัดดีเพื่อนๆพี่ทุกคนครับ งานแข่งจิมคาน่าสนามแรกของปีมาแล้ว มาร่วมสนุกกันเยอะๆครับ งานนี้เป็นงานเล็กๆครับรุ่นแข่งขันจึงไม่เยอะมาก แต่อยากให้เพื่อนๆได้เข้ามาลองเล่นกันดูครับ เพราะเป็นการฝึกฝนการควบคุมรถก่อนที่จะไปแข่งรูปแบบอื่นๆครับ การขับGymkhanaจึงเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีสำหรับคนที่อยากจะเริ่มแข่งรถยนต์ครับ เพราะไม่จำเป็นต้องมีรถแข่ง รถบ้านเดิมๆก็สามารถลงแข่งได้แล้วครับ ขอให้มีใจรักครับ:D

รุ่นการแข่งขัน มีทั้งหมด 5 รุ่น
    1.มือใหม่
    2.เครื่องยนต์ไม่เกิน 1600 c.c.
    3.เครื่องยนต์เกิน1600 c.c.
    4.รถกระบะ
    5.OPEN
    โดยการแบ่งClassดังนี้
    กฎกติกา
    - รถแข่งหนึ่งคันสามารถให้นักแข่งลงแข่งขันได้ไม่เกิน 2 คน
    - รถแข่ง 1 คันสามารถลงแข่งได้ไม่เกิน 2 รุ่น หนึ่งในนั้นต้องเป็นรุ่น OPEN
    - รถและนักแข่งที่เข้าร่วมการแข่งขัน ต้องลงแข่งขันตามรุ่นที่กำหนด (ห้ามลงข้ามรุ่น)
    - ทุกรุ่นการแข่งขัน ยางที่ใช้ต้องเป็นยางเรเดียลเท่านั้น อาทิเช่น Nitto555, RE11, RE-01R, AD07, AD08, R1R ฯลฯ ที่มีขายตามท้องตลาด ยกเว้น OPEN อนุญาตให้ใช้
    ยางประเภท SOFT COMPOUND, SUPER SOFT COMPOUND, COMPETITION COMPOUND, FOR COMPETITION SLICK ได้ทุกชนิด

การแข่งขัน
    - การแข่งขันจะปล่อยรถขับตามเส้นทางที่กำหนดโดย ใช้การจับเวลาทีละคัน (แข่งขันทีละ 1 คัน) จับเวลาตั้งแต่ออกสตาร์ทไปจนถึงจุดสิ้นสุดทางตามที่กรรมการกำหนดถ้ารถที่ เข้าทำการแข่งขันชนกรวยยาง ล้มหรือหลุดออกจากกรอบก็จะถูกบวกเวลา เพิ่มกรวยละ 2 วินาที

อุปกรณ์ความปลอดภัย
    - เข็มขัดนิรภัยต้องอยู่ในสภาพสมบูรณ์พร้อมใช้งานและต้องมีอย่างน้อย 3 จุด
    - หมวกกันน็อคต้องมีสายรัดคางอย่างแน่นหนาและผ่านมาตราฐาน ม.อ.ก เป็นอย่างต่ำ
    - ถุงมือ
    - รองเท้าที่ใช้ในการแข่งขันต้องเป็นรองเท้าหุ้มส้น

ค่าสมัครรุ่นล่ะ 300 บาท
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมโทร 081-205=8417 โต

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2010
  2. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ขานรับครับ งานดีๆจัดไปครับ ภายในงานเป็นงานยิมคาน่าแล้ว ยังมีแดร๊กให้เล่นอีก มีกิจกรรม ร้านค้า ออกบูทของสปอนเซอร์ทั้งหลาย
    โอ๊ยๆๆๆ มันส์แน่นอนครับ ติดตามไลน์สนามได้ในงานครับ เรียนเชิญพี่ๆน้องๆ มาขับกัน 555

3. aea_sigma

aea_sigma New Member Member

72
    0
    0
    อืม ใกล้บ้านคับ สนับสนุนคับงานดีแบบนี้ ..............................

4. Aon_Drifter@Yasothon

Aon_Drifter@Yasothon New Member Member

19
    0
    0
    หารถ กับ เคลียร์งาน

แล้วจะไปครับ

ครั้งแรกในชีวิต ขอซักทีเถอะ...

5. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    เอา new jazz ไปแข่งแน่นอนครับ

6. toedoe

604
    6
    18
    มาเลยครับยินดีครับ

ดีครับผม:D

7. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    สำหรับ new jazz ลงรุ่น มือใหม่ ใช้คาดเข็มขัดเดิมได้รึเปล่าครับ แล้ว หมวกกันน๊อตแบบธรรมดา ได้รึเปล่าครับ ถุงมือไม่มี แต่รองเท้าหุ้มสนโอเครึเปล่าครับ

8. toedoe

604
    6
    18
    ได้ครับ ที่พูดมาทำถูกต้องครับ เป็นการแข่งรถที่ลงทุนน้อยที่สุดแล้วครับ

9. Ouanny

Ouanny New Member Member

18
    0
    0
    รบกวนถามผู้จัดน่ะคับ ..คือผมสนใจอยากไปตั้งบูธขายของอ่ะคับพี่ ...ไม่ทราบว่าจะคิดราคายังไงอ่ะคับผม อ่อ สินค้าที่จะไปขายจะเป็นรถบังคับวิทยุอ่ะคับ รบกวนสบถามน่ะคับๆๆๆๆๆๆ

10. winessyork

winessyork New Member Member

1
    0
    0
    พี่ขา....ไม่แยกรุ่น Lady หรือค๊ะ....
    แย่จัง ไม่มีลุ้นเลย....

11. toedoe

604
    6
    18
    โทรมาคุยได้เลยครับ ยินดีๆ
    081-208-8417

12. toedoe

604
    6
    18
    ต้องขอโทษด้วยครับ งานนี้งานเล็กๆครับ ลงมือใหม่ได้ครับถ้าชนะผู้ชายนะจะสุดยอดเลย
    LADY รองานใหญ่ครับ ประมาณเมษายนครับ

13. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    แวะไปชม...

14. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    คลัชพังครับพี่น้อง เกียรเข้ายากตั้งแต่สนามที่แล้ว

ยางก็ยังหาไม่ได้เลยครับ กำลังหาล้อใหม่อยู่ จะได้เปลี่ยนยางทีเดียว แต่

ไปร่วมด้วยแน่นอนครับ แต่ๆๆไม่รู้ว่า น้องฟ้าจะไปสภาพไหนคับ แหะๆๆๆๆ

15. toedoe

604
    6
    18
    เอามาๆ จะขอนั้งอีก

16. AONO_KUNG

AONO_KUNG New Member Member

487
    0
    0
    เสียดายรถเสร็จม่ายทัน.... จาแวะเข้าไปดูนะค้าบ

งานใหญ่จะจัดหลังสงกรานต์หรือป่าวครับ Toedoe
    จะได้เตรียมทำรถไว้รอคับ

17. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... อ่ะ อ้าว งาน ร้าว เลย

รถ เสร็จ ไม่ ทัน ... ทาม งัย ดี ล่ะ

ชม อย่าง เดียว แหง่ แหง้ ...

18. toedoe

604
    6
    18
    ใช้แล้วหลังสกรานต์ครับ รอติดตามครับ
    สนามนี้รถไม่เสร็จไม่เป็นไรครับ รอเมษาเลย:D

19. toedoe

604
    6
    18
    หารถหยอดเหรียญครับ รถโตก็ได้นะพี่555 รับรองขับไม่ได้แน่ๆ

20. toedoe

604
    6
    18
    ใครมาวิ่งในงานนี้เดียวได้รูปสวยๆเอาไว้ใส่ในลายเซ็น เพราะมีตากล้องมือดีถ่ายให้ครับถ่ายที่ไหนก็สวยได้ ขอบคุณพี่ต้นและMr.car ด้วยครับสำหรับภาพสวยๆ

21. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เออ...
    ม่ายมี รุ่น Auto

แง้ๆๆ

T^T

แต่ก็อยากไปวิ่งนะ

22. AONO_KUNG

AONO_KUNG New Member Member

487
    0
    0
    อย่าแวะไปชมอย่างเดียวคับพี่ ลองลงไปแข่งเลยครับ ;););)

23. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    ได้งานทั้งคู่เลยโต ติดต่อสนามด่วน

24. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    เรารู้ว่านายทำได้ 5555

25. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    งานดีๆๆ อัพไป

26. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ก็รีบทำดิ จะได้ขี่ด้วย:eek:

27. toedoe

604
    6
    18
    ระดับตี้แล้วแข่งได้อยู่แล้ว

ถูกกกก ไม่ลองไม่รู้นะครับบบบ
    อันนี้ก็ถูกกกก ไม่รีบเดียวจะอดนะครับบ

28. winnagaretto

winnagaretto New Member Member

27
    0
    0
    ใกล้บ้านเลยคับ

29. toedoe

604
    6
    18
    เจอกันครับ

30. aoffe

aoffe New Member Member

18
    0
    1
    งานนี้น่าจะได้ไปลงสนามดว้ยน๊ะคับ งานแรกเลยน๊ะเนี่น
    พี่คับยางหน้า GOODYEAR NCT ยางหลัง MY01 เกียร์ AUTO ลงได้ป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้