ภาพงาน NittoGymkhana อาทิตย์ที่ 28 กพ. ณ สนามบางกอกแดรกอเวนิว

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Ton@CityMania, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    กลับมาพบกันอีก ( เป็นประจำ ) ( สม่ำเสมอ ) กับงานแข่งจิมคาน่า ซึ่งตัวผมเอง ไม่เคยพลาดเลย
    เพราะอย่างที่ อ.ปอม gambino พูดไว้ เป็นกีฬาที่ ลงทุนน้อยที่สุด แล้วก็ทักษะเยอะสุด

ช่วงนี้ งานแข่งจิมจะเหลือผู้จัดอยู่เพียงรายเดียวหลักๆก็คือ nitto บริหารงานจิมคาน่าโดย น้องโต toedoe
    และผู้ช่วย ผู้ภาคสนาม ผู้วางกรวย ผู้ขนของ ฯลฯ อย่าง ตาอ๋อง nitto

งานครั้งนี้ เป็นเพียงออเดิฟจานร้อน ที่มาประเดิมงานแรกในปี 2010

ครั้งนี้จัดที่สนามคลองห้า ซึ่งตรงกับวันอาทิตย์ที่ 28 กพ. ตรงกับงาน drag meeting ของกลุ่ม ae racing club ด้วย

รูปแบบสนาม เป็นลานจอดใหม่ ที่หลายๆคนคงรู้กันดีอยู่แล้วว่า พื้นแทรคค่อนข้างลื่นมาก เครื่องแรงไม่มีผลมากเสมอไปครับ

คร่าวๆน่าจะเป็นการเซ็ทรถและการใช้คันเร่ง + ดึงเบรคมือ ซะมากกว่า

คราวนี้ก็จะพาไปชม สำหรับเพื่อนๆทุกท่านที่ไม่ได้ไปงานนี้ครับ กับตากล้องรถซิ่งอย่างผม

ณ ตอนเช้า เปิดให้ walk course ปกติ พอถึงเวลาประมาณ 10 โมง ก็เริ่มเปิดให้ทำการซ้อม

ผมไปสายหน่อย เลยขอนั่งรถชาวบ้านดีกว่า จำง่ายสุด เก็บตกภาพน่ารักๆในรถของเจ้าของรถ เกียร์ออโต้ที่อยู่อันดับ 1
    ในตอนนี้ เป็นว่าที่แชมป์ใหม่ แทนที่ อาจารย์ปู่ หรือพี่ป๊อป rcs ได้เลย โปรมากๆ

KEN BLOCK ??? ก็มาครับ สังเกตุดีๆ มีประแจบล๊อควางอยู่เพียบเลย อิอิ

ของรางวัลมากมายอีกเช่นเคย ได้ตั้งแต่อันดับ 1-5 มีลุ้นเยอะมาก

สปอนเซอร์ใจดีอย่าง OMP ก็มีของที่ระลึกมาแจกสำหรับผู้ที่ยืนโพเดียมด้วย น่าเก็บมาก

ในงานก็จะมีบูธ ต่างๆมาจัดตั้ง ไม่ว่าจะเป็น หัวเทียนชั้นนำ

หรือบูธของ พี่โอ๋ p99 RACING GARAGE

มีทุกอย่างที่เป็นของแต่งรถ และของแต่งกาย

หมวกและเบาะ OMP

ของแต่งต่างๆ toser , omp , takata ฯลฯ

ราคาพิเศษแน่นอนครับ สำหรับคนใจรักแต่งรถอย่างพี่โอ๋ คุยง่าย ใจดี

พนักงานขายของ 5 5 5 ( คนซ้ายนะ )

แถมมีของรางวัลพิเศษ สำหรับงานนี้ด้วย

เก็บตกนิดนึง สำหรับ เอ้ ข้าวมันไก่ สายไหม

นอกจากบูธอื่นๆแล้ว ยังมีบูธบาบีคิวด้วย เห็นว่าเป็นของนายโป้ง ครับ

ยั่วซะน่ากินเชียว

หลังจากที่ทำการซ้อม ก็ปิดซ้อมประมาณเที่ยง เหมือนเดิม พิธีกรอย่างอ๋อง มาพูดเปิด พร้อมนายโต ผู้จัดและพี่โอ๋ สปอนเซอร์กล่าวเปิดงาน พร้อมทั้ง ประชุมนักแข่ง

นักแข่งหน้าประจำมากันเพียบ

แดดร้อนหน่อย เราก็ไม่หวั่น ( แต่ตากล้องดำแล้ว )

พี่โอ๋กล่าวบ้าง

คนซ้ายใครไม่รู้ไม่ดัง ไม่ต้องพูดถึง ( 5 5 5 ) + คนกลางเจ้าของ subaru kenblock + คนขวา เจ้าของ accord euro R

มีการแนะนำน้องใหม่ ยืนให้เห็นหน้าตา เพื่อการตัดสินที่ชัดเจนว่า เป็นรุ่นมือใหม่จริงๆครับ เปิดให้โหวตถ้ารู้สึกว่าไม่ยุติธรรม

หน้าตามือใหม่

มือใหม่

เก็บตก รถป๊อป ZX แต่งดุๆก่อนมาดูการแข่งขัน

มาดูกันเลยครับ สำหรับรถแข่ง ขาดท่านใดขออภัยด้วย เพราะว่า รถท่านอาจจะตรงกับรุ่นที่ผมแข่งครับ

สถานที่จัดมอบรางวัลครับ

แสดงความยินดี กับผู้ที่ได้รับรางวัลด้วยครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ต่อไปนี้ เป็นภาพจากกล้องของ Mr.CAR นะครับ ลงแทนเลย

เช่นเคย ขอบคุณ RCWEB สื่อกลาง
    ขอบคุณ BDA สำหรับสนามแข่งที่ไม่ทำให้เราไปเกรียนนอกแทรค
    ขอบคุณผู้จัดงานทุกท่าน
    และที่สำคัญ สังคมรถซิ่ง ครับ

2. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุงครับ งานสนุกมากครับ

4. Oakz

Oakz New Member Member

284
    20
    0
    รูปสวยมั๊กๆค๊าบบบ

5. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
  6. winnagaretto

winnagaretto New Member Member

27
    0
    0
    สนุกมากๆคับ แต่โดนแซวซะอ่วมเลย 55

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ สำหรับบรรยากาศดีๆกับรูปสวยๆคับ

8. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    Nice Pictures!
    เสียดายสนามนี้ติดธุระ อดไปแจมเลย

ยินดีกับแชมป์ทุกท่านคับ!
    :D
    [email protected]

9. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แหล่มเรย

10. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    ภาพสวยมากครับ....ขอบคุณครับ

ปล. ลืมเอาไฟท้ายกลับบ้าน 555+ สนามหน้าเอาอีกครับ มันส์......................

11. xamurai

xamurai New Member Member

20
    1
    0
    ขอบคุณครับ

รูปสวยมากมาย

---------- Post added at 21:06:31 ---------- Previous post was at 21:06:14 ----------

ขอบคุณครับ

รูปสวยมากมาย

12. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ภาพสวย

KEN BLOCK ??? มุขนี้ใช้ได้เลย

ฮาดี

ขอบคุณครับ

13. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    งานเดินไวดีครับ

ไปถึงไม่รู้ว่ามีงานไม่ได้เตรียมตัวเลยลงไปโชหลงทางสะ1รอบ

14. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณจ้า

15. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เสียดายรถไม่เสดอ่ะ ไม่งั้นคงได้ไปแจมด้วย

16. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    งานหน้ามากันเยอะๆนะครับ

17. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    รูปสวยมากคร้าบ ^^

18. momaydopod

momaydopod Member Member

97
    0
    16
    จัดปายยยยยยยยยยยยยยยย

19. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    รูปสวยขอบคุณครับ

20. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    มันมากค๊าบบ บาบีคิวก็โคตรอร่อยเลย

งานหน้าเอาอีกกกกก

รูปสวยด้วยคับ ชอบๆ

21. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

22. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ขอบคุณมากครับ

เห็นคุณต้นเเล้ว เหนื่อยแทน ร้อนก็ร้อน

ทั้งแข่งทั้งถ่าย

---------- Post added at 12:03:35 ---------- Previous post was at 12:03:11 ----------

ขอบคุณมากครับ

เห็นคุณต้นเเล้ว เหนื่อยแทน ร้อนก็ร้อน

ทั้งแข่งทั้งถ่าย

23. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    รูปสวยมากๆครับ

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รูปสวย อีกแล้วครับ

25. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ขอบคุณค๊าบ รูปสวยเช่นเคย

26. chatchawat

chatchawat New Member Member

103
    0
    0
    สนุกมากครับ งานหน้าเจอกันอีกครับ

27. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    รปสวยครับ
    เสียดายไม่ได้ไป.........ดู

28. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    สนามหน้าไปลงด้วยคน

29. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    ขอบคุณครับ ที่นำมาแบ่งปัน....

30. NuKa+E_Evo

NuKa+E_Evo New Member Member

491
    1
    0
    หนหน้าห้ามพลาดนะคนเนี๊ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้