เขาพะเนินทุ่ง ที่แก่งกระจานครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PALM@HLc, 1 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    พอดีแอบไปพักผ่อนมาครับเลยเอาภาพมาให้ดูกันถ้าใครสนใจอยากไปช่วงนี้ อากาศ กำลังสบายครับธรรมชาติยังไม่ช้ำยังไงก็ลองดูภาพแล้วกันน่ะครับ ส่วนใครสนใจอยากไปสัมผัสกับธรรมชาติก็ติดต่อกับเจ้าหน้าที่อุทยานได้ครับ ชื่อพี่ สอ เป็นเจ้าหน้าที่ 083-3112855 085-7014236 ครับ​

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อ่ะจ๊ะฮู้ . . ขอบคุณมากๆครับ . . สวยมากๆ

3. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ถ่ายภาพออกมาสวยดีครับ คุณปาล์ม

4. บรรยากาศยังกะในสวรรค์เลยอ่ะ แถมได้ตากล้องขั้นเทพถ่าย ยิ่งสวยไปใหญ่

5. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    สวยมากครับ

6. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ทะเล หมอก สวย จัง

7. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    น่าไปฮันนีมูนมากเลย.....
    เดี๋ยวพาไอ้ยักษ์ไปเที่ยวซะหน่อย

8. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    สวยมากครับ...
    ปลายเดือนกุมภา จะจัดทริป แก่งกระจาน รอประชุมอีกทีครับ...

9. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    รถตู้จะไปไหวไหมเนี่ย 555+

10. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    บรรยากาศสุดยอด ขอบคุณครับปาล์ม

11. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    พี่เคยไปมาหรือครับบบบ

ปลายเดือนไงครับ อาทิตย์ถัดไปจากเเต่งงาน
    กำลังปรึกษากันอยู่ว่าพร้อมกันไหม

ประมาณนั้น ปลายเดือนเจอกันนะครับ ทุกๆท่าน

12. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
  13. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    สวยงามมากเลยครับ ต้องใช้รถ 4W หรือเปล่าวครับ
    หรือธรรมดา เก๋ง ทั่วไปขึ้นได้หรือเปล่าวครับ แนะนำที

14. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ถ้าเป็น 4WD ก็ดีครับหรือเป็นรถกระบะแต่ห้ามโหลดครับ มันจะลงลำธารไม่ได้ครับ​

15. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    สวยงาม..เจ้า

16. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ฝีมือขั้นเทพจริงๆ อาจารย์ปาล์ม....สวยมากครับ

17. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    น่าไปมากเลย ช่างภาพก็มืออาชีพ

18. ภาพสวยงามมาก มืออาชีพจิงๆ

19. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    สวยงามมากเลยปาล์ม......มีหญิงไปด้วยนะ........แจ๋ว

20. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ธรรมชาติสวยๆแบบนี้หายากแล้ว.......ยิ่งภาพสุดท้ายหาดูแบบธรรมชาติแทบไม่เหลือแล้ว งามจัง

21. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เที่ยวววๆๆๆ อีกแว้ววววววว อยากไปๆๆ

22. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    สวยงาม น่าเที่ยวจังวุ้ย

23. พี_jz

พี_jz New Member Member

47
    1
    0
    เที่ยวเมื่องไทยไม่ไปไม่รู้

สวยครับ

24. BM_X

BM_X New Member Member

5
    0
    0
    อากาศดีมากครับ

ผมก็เพิ่งไปมาครับ สวยมากมาย อากาศดี มาก ยิ่งบน เขาพะเนินทุ่ง น่ะครับเป็นละอองน้ำเลยครับ

อ่อ รถเก๋งไม่แนะนำให้เอาขึ้นไปครับ สงสารรถเลย วันที่ผมขึ้นไปเอากระบะของรีสอร์ท ไปครับ ขับสองคับ ถ้ามีขับสี่ก็สบายเลยครับ แต่ว่าพอผมขึ้นไป ดันเจอรถเก๋งขึ้นไปมีอยู่คันเดียวเลยครับ มิตซูบิชิแชมป์สีเขียวๆ เลย มีแต่คนมองว่าขึ้นมาได้ไง เพราะทางขึ้นไปดูทะเลหมอกนั้น ต้องผ่าน ลำห้วย สามจุดเลยครับ ยกนิ้วให้ มิตซูบิชิแชมป์คันนั้นเลยครับ 555+ ของเค้าดีจิงๆ

ผมไปพักที่นี่มาครับ เจ้าของใจดี มากมาย ขออนุญาติเว็ปน่ะครับ

http://www.kaengresort.com/index.htm (ต้องใช้ IE เปิดดูน่ะครับ) :eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2010
  25. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    หนาวอ่ะป่าว อยากรู้ ไม่เคยไป

26. yo9363

yo9363 New Member Member

51
    0
    0
    ไปมาแล้วเหมือนกาน รีสอดเดียวกันเลยคับ อยู่ใกล้กับพะเนินทุ่งเลยคับ เจ้าของใจดี ราคาไม่แพง มีกิจกรรมให้เล่นเยอะไม่ต้องกัวเหงา คับ แม่น้ำไหลผ่านรีสอดเลยด้วยคับ

ปล. เจ้าของขี่ e30 กะ หน้าแหลม ด้วย คริคริ ตัวแรง

27. BM_X

BM_X New Member Member

5
    0
    0
    อากาศเย็นสบายๆ เลยครับ กำลังดีครับ

28. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ผมไปมาเมื่อปีใหม่ครับ.....ไม่ผิดหวังแล้ว..สิ้นเดือนเจอกันครับ...น้องฟ้าผมไปไหวมั้ยครับ...

29. yo9363

yo9363 New Member Member

51
    0
    0
    หนาวกอดกันกลมเลยงับ :D

30. ดุกทะเล

ดุกทะเล New Member Member

22
    0
    0
    แนนะนำไปมิตติ้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้