รบกวนพี่ๆหาวิธีเปิดกระโปงหน่อย

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mtx เขียว, 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    พอดีวันนี้ผมจะเปิดกระโปงรถ(หลังจากที่จอดมาหลายวัน)
    ก็ดึงสลักที่อยู่ในรถแล้วแต่ฝากระโปงมันไม่ยอมเด้งขึ้นมา
    ให้พี่ๆช่วยหาวิธีเปิดกระโปงให้หน่อยครับ:confused::confused::confused:

2. fiat007

fiat007 New Member Member

949
    5
    0
    ดันไปคับรอดูด้วยคน

3. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    ของผมดึงสลักแล้วก้อไม่เด้งมานานแล้วครับ

ใช้วิธีเอามือล้วงดึงขึ้นมาเลยครับ ตรงบริเวณที่ใช้นิ้วแหย่เข้าไปปลดล็อกนั่นแหละครับ

4. powerone9

powerone9 New Member Member

139
    1
    0
    ลองให้ดึงสลักที่อยู่ในรถค้างไว้แล้วให้ใครก้อด้ายอีกคนไปดึงฝากระโปงที่หน้ารถขึ้นครับลองดูคับน่าจะเปิดได้นะ ถ้าเปิดยังไม่ได้อีกสายสลิงดึงฝากระโปงคงจะขาดแล้วอะคับ:)

5. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    บางทีตัวล๊อคที่อยู่หน้าเครื่อง

ที่เราเอานิ้วไปงัดก่อนเปิด

สปริงบริเวณนั้นอาจจะล้านะคราฟ

ลองใช้ไขควง งัดสปริงให้ยีดขึ้นดูนะคับ

อาจทามให้เด้งขึ้นได้

(((( เดาเอานะครับ !! อิอิ ))))

6. pu1278

pu1278 New Member Member

84
    0
    0
    ค่อยๆเอานิ้วเกี่ยวขึ้นมาคับ อูยยยยเสียว

7. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    อันนี้หมายถึงรถอะป่าว......อิอิ

8. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ใช้แล้ว ครับ คงต้อง สองคน อีกคนดึงด้าน ใน
    คนด้าน นอก ก็ กด ๆๆ ดันๆ ช่วย ดึง น่าจะขึ้น ครับ

9. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามๆๆท่านๆๆบอกเลยครับ ถ้าไม่ได้คงต้อง หาหัวเสริฟมาเปลี่ยนใหม่ อิอิอิอิ

10. mtx เขียว

751
    9
    0
    แล้วก็ทำรถเป็นสีดำ แล้วก็เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมะด้วย! จะได้เป็น1ในสาวกTripe_Black@HLCใช่เปล่าพี่แมน:D:cool::D
    ขอบคุณทุกคำตอบครับแต่ตอนนี้ยังเปิดไม่ได้เลย:cry:

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามนั้นคับ

12. mtx เขียว

751
    9
    0
  13. tjmujahidin

tjmujahidin New Member Member

179
    2
    0

เปิดแล้วฝาไม่เด้ง หรือว่าเปิดฝาไม่ได้ครับ
    ถ้าเปิดแล้วฝาไม่เด้ง บริเวณค้านหน้าเครี่อง
    จะเห็นลูกยางอยู่ด้านละลูก จะเป็นลูกยางที่ดันฝาระโปรงเพื่อไม่ให้ฝากระโปรงสั่นและดัง และทำหน้าที่เพื่อให้ฝากระโปรงเด้งขึ้นมาด้วย ให้ขันลูกยางขึ้นมา ค่อย ๆปรับ เพราะถ้ามากไปก็จะดันฝาทำให้ปิดยาก เอาแค่พอดี ๆ
    แต่ถ้าเปิดฝาไม่ได้ให้หาลวดดัดให้ปลายงอนิดนึง แล้วเกี่ยวสลิงดึงฝากระโปรง บริเวณกระจังหน้ารถครับ เอาไฟส่องดูดีๆจะเห็นได้ครับ

14. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    ตกลงเปิดได้หรือยังครับ
    เป็นห่วงกลัวเครื่องมันจะร้อนอ่ะ อิอิ

15. ของพี่ก็เป็น.........รถเก่าก็เงี้ย...

16. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    รถเก่า แต่ๆๆๆๆๆๆ ล้อเทพๆ ก็ไหวนะป๋า

17. mtx เขียว

751
    9
    0
    หนึ่งอาทิตย์ผ่านไปไวเหมือนโกหกก็ยังเปิดไม่ได้เลยครับ:cry:
    คงต้องหาเวลาเอาจริงเสียที:confused:กลัวน้ำแห้งอะ

18. จัดให้ไวเด่วเครื่อง Heat

19. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    เป็นกำลังใจให้ครับพี่ ขอให้เปิดกระโปร่งได้ไวไว อิอิ

20. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    เป็นอะไรนะ ทำไมยังเปิดไม่ได้

21. mtx เขียว

751
    9
    0
    1เดือนผ่านไปไวเหมือนโกหก:Dเปิดได้แล้วครับ
    หลังจากป้วนเปี้ยนอยู่หน้ารถอยู่นานทำอย่างไรก็ไม่ออก:confused:
    แยงแล้วแยงอีกก็ยังไม่ออก เลยไปที่เปิดข้างในอีกทีลองแกะสายสริงออกมา
    สายก็ไม่ขาดเลยดึงอย่างแรง ดีใจสุดๆ ออกแล้วครับพี่;)
    สาเหตุที่เปิดไม่ได้แพระว่าสายหลุดออกจากตัวยึดตรงกลอนหัวเก๋ง
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

22. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    เปิดได้แล้ว ว่าจะมาเอาใจช่ายซะหน่อย

23. ยินดีด้วยคับ เปิดได้ซักที

24. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ยินดีด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้