รบกวนพี่ๆวิเคราะห์ปัญหาทีครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย อาร์ตวงQUAKE^_^, 1 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    ช่วงที่ผ่านมารถมีอาการ เบรคต่ำ เบรคแล้วมันจมลงไปเรื่อยๆ
    ผมก็ได้ไปซ่อมปั๊มเบรคตัวบนมาครับ แล้วอาการก็หายไป
    แต่พอซ่อมปั๊มเบรคมาเสร็จ กลับกลายเป็นเวลาเหยียบเบรค
    ค้างไว้เครื่องกลับเบา จนเกือบดับ(ตอนใช้แก๊ส)
    และกลายเป็นขับน้ำมัน ก็เร่งทั้งเหยีบเบรคก็เบาดับ ครับ
    ก่อนหน้าซ่อมปั๊มเบรค เครื่องวิ่งนิ่งมาตลอดทั้งน้ำมันและแก๊ส...-_-

รถผมหน้าแหลม วาง 4s-fe เกียร์ Auto มาครับ

2. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    แก้ได้แล้วๆๆๆ สายอะไรไม่รู้หลุดกองมาเส้นนึง เสียบกลับไปนิ่งเลย

3. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    สงสัย สายแวคคั่มอากาศหลุด

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ยินดีด้วยนะครับที่หายแล้ว เอาไว้เป็นเคสตัวอย่างนะครับถ้าไปทำอะไรแถวๆเครื่อง หลังจากทำเสดรถเกิดอาการเร่งผิดปกติให้ไล่สายแวคคัมทั้งหมดก่อน

5. พัฒพงษ์

พัฒพงษ์ New Member Member

39
    1
    0
    ยินดีด้วยคับที่หาต้นต้อเจอ...อิอิอิ

6. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    หายแล้วก็ยินดีด้วยครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้