คอมแอร์ดังครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 2 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    คอมแอร์เวลาทำงานมันดัง แกร๊กๆครึกๆ แต่แอร์ยังเย็นเหมือนเดิมครับ อยากรู้ ว่าพอจะมีทางแก้ไขบ้างไหมครับ หรือควรเปลี่ยนใหม่ หรือ จะซ่อมดีและถ้าเปลี่ยนคอมราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แต่ถ้ามีวิธีซ่อมช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:cry:

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    อย่าซ่อมเลยคับ ถ้าไม่ซีเรียส หาคอมมือสองก้อได้คับ ราคาที่ผมเคยซื้อประมาณเกือบๆ2000คับ ถ้าของใหม่ก้อ10000กว่าคับ

3. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0

เช็ค ลูกปืนคอมแอร์ ดูหรือยังครับ
    ลองให้ร้านเช็คดูก่อน ดีกว่าครับ

4. EKLev531

EKLev531 New Member Member

6
    0
    0
    ของผมก็ดังครับ เปลี่ยนมาแล้ว 2 ลูก ตอนนี้เสียงดังมากตอนแอร์ทำงาน

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ลูกปืนคอมแอร์ เเน่ๆ ซ่อม2xxx มือสอง2xxx

6. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ถ้าเป็นที่ลูกปืนดัง ซ่อมเอาก็ได้ครับ ไม่น่าเกิน 2000 นะ ค่าซ่อมรวมน้ำยาแอร์
    ซื้อมือ 2 ก็ราคาที่ข้างบนบอก ประมาณ 2000 เอามาก็ต้องมีค่าแรง ค่าน้ำยาแอร์
    ลองหาร้านแอร์ให้เค้าประเมินราคาก่อนก็ได้ครับ อันไหนถูก ประหยัดกว่า ก็เลือกทางนั้น

7. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ลองเข้าร้านเช็คดูก่อนครับอาจเป็นลูกปืนหน้าคลัชก็ได้ครับ

8. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    น่าจะเป็นที่ลูกปืนคอมแอร์ครับ ถ้าเปลี่ยนของมือ2ราคาก็ประมาณ2000ครับ

9. khunballz

khunballz New Member Member

13
    0
    0
    ผมก็เป็นครับ
    สรุปว่าเปลี่ยนของมือสองดีกว่าใช่มั้ยครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ใช้ครับ ลองเปลี่ยนดูครับ

11. maicomeng

522
    46
    0
    อย่าลืม + ค่าน้ำยา + ค่าแรงด้วยนะครับ

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าเริ่มดัง ก็รีบเปลี่ยนน่ะครับ

ถ้าลูกปืนมันล็อค แล้วอาจจะต้องเปลี่ยนพวก ไดเออ แล้วก็คอยร้อนด้วยน่ะครับ

มันจะมีเศษลูกปืน เข้าไปในระบบแอร์อ่ะครับ

13. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ผู้มีประสบการตัวจิงเลย

14. birdkungcub

birdkungcub New Member Member

158
    1
    0
    ขอบคุณทุกกระทู้เลยครับผม

15. maicomeng

522
    46
    0
    แค่บังเอิญเคยดัง + พัง ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้