กระจกแก้มข้าง B11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย gizzly, 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    มีตรงรุ่นไหมครับ ปรับไฟฟ้าได้รึ ป่าว
    ต้องเจาะบอดี้ เสียรถไหมเอ่ยย
    หาซื้อได้ที่ ไหน ง้าบบ
    แล้วถ้า ดึงกระจกเก่าออก ต้องหาอะไรมาปิดไหม ???
    รบกวนด้วย พี่ ๆ ด้วย ก๊าบ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตรงรุ่นมีแบบปรับไฟฟ้าครับ ติดแก้มนี่แหละ
    ต้องเจาะบอดี ตรงแก้มอ่ะครับ ไม่งั้นเอาไม่อยู่
    หาซื้อ ... พี่เคยเห็นครั้งเดียว ซื้อไม่ทัน คงต้องตอบว่าตามเชียงกง และต้องดูเป็น
    ถ้าดึงออก มันจะมีแผ่นปิดของมัน ตรงรุ่นเขียนว่า Sunny เคยเห็นเหมือนกัน แต่ไม่ได้ซื้อไว้

ตามนั้นครับ

พี่มีของ Victory อยู่อันนึง ทรงเหลี่ยม น่าจะเข้ากะรถ ซื้อมา 400
    ถ้าเอา จะขายเท่าเดิมแต่ส่งให้ แต่ถ้าไม่เอา ลองหาใน Thaiscooter ดู ยังมีขายอยู่
    ที่พี่จะขาย เพราะได้กระสุนมาคู่นึง แต่ยังไม่ได้ทำใหม่ สภาพเน่ามาก

3. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ปรับไฟฟ้าน่าจะหายากคับ

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มันเป็นแบบนี้ครับ

ตัวปรับ มันเป็นแบบนี้

กระจกแบบติดประตู ก็มีปรับไฟฟ้านะครับ หาค่อนข้างยาก
    แต่ง่ายกว่าติดแก้มแน่ ๆ

ไม่มีอะไรเกินความพยายามครับ
    ช่วย ๆ กันหา ได้มาแล้วเอามาให้ดูบ้างครับ ของดี
    เดินสาย Retro แล้ว อย่าเบื่อกะการหาของ
    เสน่ห์ของมัน อยู่ตรงนี้แหละ รถใหม่ ๆ มันมีขายเป็นชุด
    รถเก่า ๆ มันมีตังค์ซื้ออย่างเดียวไม่ได้ ดวง คือคำตอบสุดท้ายยย

ล้อสวยมากมาย เคยเห็นล้อพี่นินยัง

5. gizzly

gizzly New Member Member

125
    4
    0
    ---ยังไม่เคย เห็น ครับ
    ---กำลัง จะไป ถามที่ศูนย์ นิสสันครับ ว่าสั่ง ได้ไหม กระจก ไฟฟ้าติดแก้ม กับ ตัว ปิด สามเหลี่ยม ที่เขียนว่านิสสันอะพี่

ps . -- จานจ่าย ใช้งาน เยี่ยมมากไฟแรงดี ครับ
    ---วันนี้ เปลี่ยน โช้คหลัง ใหม่ ของ KYB โหลด ลง อีก นิ้ว ครึ่ง หนึบๆ แต่ ไปไหนไม่ค่อยได้ ขึ้นลง จอดรถห้างไม่ได้ ติด มา ๆขับ ยากมาก พักกลาง ไป หมด แล้ว

6. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    อยากได้มั่งอ่ะ........

ครายเจอบอกมั่งนะค๊าบบบบบ

7. mr.m-b11

mr.m-b11 New Member Member

119
    0
    0
    สวยโคตๆๆ เห็นแล้วน้ำลายไหล เพิ่งเคยเห็นสวิทย์เป็นครังแรก เพิ่งรู้เหมือนกันว่า มีไฟฟ้า สงสัยมานานแล้วว่าเป็นช่องอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้