ขอคำแนะนำเรื่องการแก้อาการเบาแล้วดับครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย มือใหม่หัดรื้อ, 9 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    คือว่าใช้รถ nv เครื่อง ga 16 คาร์บิว เกียร์ธรรมดา ติดแก๊สมาสองปีแล้วครับ สลับมาใช้น้ำมันอย่างสมำเสมอครับ
    ช่วงหลังนี้อาการที่ใช้น้ำมันคือเบาแล้วดับครับเร่งขึ้นปกติ ใช้แก๊สปกติครับ พี่ๆท่านใดมีความรู้รบกวนแนะนำด้วยครับ
    ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะเป็นพระคุณครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะเป็นได้จากหลายสาเหตุนะครับถ้าไม่รบกวนเกินไปก้อขอทุกวิธีแก้ไขเลยครับ
    เผื่ออนุชนรุ่นหลังจะใช้เป็นข้อมูลด้วยครับ

1. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เอลองดูในกระทู้ D.I.Y ครับ มีรูปภาพประกอบด้วยครับผม

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่รงค์ไปเลยดูเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้