งานเข้าคับ หินกะเด็นใส่กระจกหน้ารถคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 3 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    โดนหินกระเด็นใส่หน้ารถคับแตกเลยคับตอนนี้เป็นแผลความกว้าประมาณ 1เซ็นคับ

ซ่อมหรือเปลื่ยนดีคับ

ถ้าเปลื่ยนราคาประมาณเท่าไรคับ

รบกวนพี่ๆด้วยค๊าบบ:)

2. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    รบกวนด้วยคนครับ ผมก็โดนมาครับเป็นรอยร้าวยาวประมาณ 1cm. ควรทำอย่างไรดีครับ

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    หาผู้รุ้มาตอบครับ เบสก้มีเหมือนกาน แง่มๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถ้าแผลโดนน้ำแล้วจะซ่อมยากครับ
    เปลี่ยนก็ 2500-3500 ครับแล้วแต่ยี่ห้อครับ

---------- Post added at 22:25:54 ---------- Previous post was at 22:25:39 ----------

ถ้าแผลโดนน้ำแล้วจะซ่อมยากครับ
    เปลี่ยนก็ 2500-3500 ครับแล้วแต่ยี่ห้อครับ

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    พึ่งรู้ว่าซ่อมได้อะคับ ความรู้ๆๆ

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    เปลี่ยนดีกว่ามั้งครับ

7. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    หายไวๆคับ

8. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ไม่ทราบว่ามีประกันชั้น 1 รึป่าวคะ ถ้ามีเปลี่ยนเลยคะ

ระวังแผลมันจะวิ่งนะคะ ของวาเคยโดนแผลเล็กนิดเดียวแต่ไม่ได้แปะเทปกาว

พอเช้ารุ่งขึ้นมันวิ่งยาวมาครึ่งกระจก จบข่าวโทรเรียกประกันมาเปลี่ยน

(เมื่อก่อนเป็นประกันชั้น 1 ) แต่ตอนนี้ประกันชั้น 3 + เองอะ

แต่ถ้าให้แนะนำเปลี่ยนกระจกเถอะคะ ราคาไม่กี่พันบาท ดีกว่ารอมันแตกทั้งบาน

9. punkskate007

3,546
    1
    0
    ถ้าแตกทั้งบานแล้วขับรถอยู่ คงอันตรายน่าดูเลยคับ ตามที่วาพูดเลยคับ

10. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ถ้าแผลเล็กและยังไม่โดนน้ำซ่อมได้นะครับ
    ส่วนถ้าแตกอันตรายไหม ก็อันตรายนะแต่ยังดีที่เป็นกระจกสองชั้นดีกว่ารถรุ่นเก่านิดนึงครับ

11. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    แล้วที่ผมเคยเห็นในทีวีนานมากแล้วครับที่เขาเอาลมร้อนเป่าให้มันประสานกันนี่มันทำได้จริงหรือเปล่าครับ

12. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ถ้าจะซ่อมต้องรีบซ่อม ไม่งั้นรอยมันจะวิ่งยาวขึ้น
    แต่ผมว่าเปลี่ยนดีกว่า ไม่เกิน 3500

13. Boonsong Tubtimtong

Boonsong Tubtimtong New Member Member

31
    0
    0
    ซ่อมได้นะครับ รถผมก็เคยโดน ไปทำแถวรามอินทรา กม.2 ครับ ฝั่งเซ็นทรัล แต่จำชื่อร้านไม่ได้
    ราคาถ้าจำไม่ผิดประมาณ 500-800 บาท แล้วแต่ขนาดครับ ลองขับรถไปดูก็ได้มีป้ายติดไว้หน้าร้าน
    ใช้เวาลาซ่อมประมาณ 45 นาทีครับ ถ้าคิดจะซ่อมต้องรีบทำเลยนะครับ ถ้าปล่อยไว้นานอาจต้องเปลี่ยนยกแผ่น
    *** แต่ถ้ามีตังค์เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ *** ราคาก็ตามที่เพื่อน ๆ บอกจ๊ะ

14. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ถ้าชั้น 1 เปลี่ยนเลยครับพร้อมยางขอบกระจกผมเปลี่ยนที่รามอินทรากระจก
    ไม่ได้โปรโหมดให้นะ แต่เขาทำเรื่องและหาวิธีเครมให้หมดเลย
    รวมฟีมพ์ ด้วยอะดีจริง
    หายไวๆนะครับ

15. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ประกันก็หมดพอดีคับ

เซ็งเลย

16. rummzink

rummzink New Member Member

74
    2
    0
    ผมก็เป็นด้วยเหมือนกันครับ สองรอบแล้ว รู้สึกว่าปัญหากระจกร้าวนี่จะเป็นกันเยอะเลยนะนี่ แต่ของผมไม่ได้เกิดจากหินกระเด็นใส่อ่ะ อยู่ๆมันก็เริ่มร้าวจากขอบกระจกเข้ามา อย่างงี้สาเหตุเกิดจากอะไรอ่ะครับ???

17. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    เป็นกันเยอะเหมือนกันนะกระจกร้าวเนี่ยของผมก็เคยเปลี่ยนไปเหมือนกัน
    ราคาถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 3,500 ยี่ห้อเดิมที่มากับรถ TSG อะครับ..
    แต่เดี๋ยวนี้ก็เห็นมีน้ำยาสำหรับซ่อมกระจกขายอยู่นะเคยเห็นที่งาน Motor Expo ที่ผ่านมาเนี่ยแหละ

18. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    ซ่อมได้คับ เคยโดนแล้วซ่อมมาแล้ว

ลองไปดูที่ร้าน Glass Wizard ดูครับ
    http://www.glass-wizard.com/

ประมาณ 500 ถึง พันต้นๆ ครับ แล้วแต่ความยาว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้