งานเข้าอีกแล้วเลี้ยวขวาแล้วล้อหน้าซ้ายดัง กึกๆๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ta.911, 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    ถ้าเลี้ยงแรงๆจะดังครับ ถ้าค่อยๆเลี้ยวไม่ดัง เป็นที่เพลาใช่ไหมครับ รถผมเป็นรุ่นท้ายแยกแดง-ขาว เดิมเครื่อง GA16 แต่เปลี่ยนมาเป็น GA15 ถ้าเป็นที่เพลาขับเอารุ่น GA15 มาใส่ใช่ไหมครับ ถ้าทำเป็นเงินเท่าไหร่ครับ สงสัยจะได้ไปงามวงวานศ์อีกแน่ๆ วานผู้รู้บอกด้วยครับจะได้รีบทำครับเตรียมเดินทางไกลนะครับ ถ้าไม่เป็นที่เพลาจะเป็นอย่างอื่นได้ไหมครับ

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มารอเป็นเพื่อนคร๊าบ อาการเบื้องต้นก็น่าจะเป็นเพลาขับนั่นแหละคร๊าบบบ หรือไม่ก็พวกบูชยางครับ รอผู้รู้ชัดเจนมาตอบอีกทีดีกว่าคร๊าบบบบ

3. ta.911

385
    7
    18
    มีเพื่อนรอ อิ อิ ไม่เหงาแล้วเรา

4. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    อยากรู้ด้วย.,

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รอด้วยคน ของผม เวลาตกหลุม หรือกระแทก จะดัง กุกๆ เหอๆ

6. ta.911

385
    7
    18
    เพื่อนมาเรื่อยๆ เลยเรา

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หัวเพลานอก น่าจะใกล้พังแล้ว :D:D:D:D

8. ta.911

385
    7
    18
    พี่ติ่งครับค่าซ่อมเท่าไหร่ครับจะได้เข้าไปทำครับ หรือจะเปลี่ยนของเชียงกงดี

9. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปลี่ยนหัวนอกอย่างเดียวเงียบเลย

10. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    เปลี่ยนของใหม่ไปเลยครับ ตัวนึ่งก็น่าจะประมาณพันนิดๆนะครับ

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จากที่ผมเคยเป็นนะครับ เวลาตกหลุมหรือขับถนนที่ขลุขละมากๆ จะมีเสียงดังกุ๊กๆๆ ที่ด้านหน้าแถวๆ โช้คเหมือนเลี้ยงลูกไก่ไว้ในรถเลยครับ แต่ตอนนี้ผมหายแล้ว อย่างแรกผมไปเปลี่ยนเพลาขับมาครับ แต่ก็ยังไม่หายขาด ผมหาอยู่ตั้งนานกว่าเกิดจากอะไร สุดท้ายก็อู่พี่ติ่งนี่แหละครับ ที่ช่วยนำลูกไก่ที่อยู่ในรถผมออกไปซะที ตอนนี้เงียบกริบครับ สิ่งที่อู่พี่ติ่งทำให้คือ เปลี่ยนยางบูธปีกนกครับ ต้องขอบคุณพี่ติ่งด้วยครับ ที่ช่วยแก้ปัญหาให้ผมครับ

12. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    เสียงดังกุ๊กๆๆ เวลาเจอเนินเล็กๆ ผมเปลี่ยนยางช่วงล่างยกชุดครับ หลายพันบาท หายครับ .......... เงินหายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้