ขอวิธีต่อวัดรอบหน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย natthorn, 14 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natthorn

natthorn New Member Member

51
    0
    0
    ว่าจะต่อเองอะคับ
    เอาสายสัญญาณวัดรอบจากตรงไหนได้มั้งอะคับ
    แล้วก็A/F Meterด้วยครับต่อจากตรงไหน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กุมภาพันธ์ 2010
  2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สัญญาณวัดรอบสายสีฟ้าอยู่ข้างหม้อลมเบรคเสียบอยู่ปลั๊กสีเหลืองครับ

3. natthorn

51
    0
    0
    หาไม่เจออะคับพอจะมีรูปป่ะคับ

4. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    วัดรอบ ถ้าของ EK มองไปที่ ซุ้มล้อฝั่งคนขับ ใกล้ๆ สายคันเร่ง
    จะเจอ ปลั๊กกลมใหญ่สีเทา ฝั่งนึง มาจากเครื่องยนต์ อีกฝั่งนึง มาจากตัวรถ
    ใกล้ๆปลั๊กกลม ที่ว่า จะเจอ สายไฟ เส้นสีฟ้า ไม่ได้คอนเน็คกับ อะไร
    มีปลอกยางหุ้ม ส่วนปลายไว้ จะผ่าสายไฟฝาก หรือจะแกะปลอกยาง
    หาพินมาเสียบ ก็แล้วแต่สะดวกคับ
    ส่วน AF ไม่อยากให้เสี่ยงคับ ถ้าพลาดเดี๋ยวงานเข้า

ปล. รถที่วางเครื่องมา อาจโดน ตัด สายไฟสีฟ้า ที่บอกข้างต้น นะคับ
    ถ้าโดนตัดสาย ต้องไล่ เอาจาก ปลั๊กกลมใหญ่สีเทา หรือ ปลั๊กจานจ่าย
    หรือ หลังไมล์ ไม่มั่น ก็ให้ช่าง ทำให้คับ ไม่กี่ร้อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เก็บข้อมูลครับ ขอบคุณมากๆครับพี่หนุ่ม

6. natthorn

51
    0
    0
    แล้วท่อเวคคั่มอะคับตัดต่อจากเส้นไหนอะคับมีรูปบอกก็จะแหล่มเลยครับ
    ขอบคุณมากครับให้ความกระจ่างเเลย

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0

เอาสายที่ต่อไปเรกกูเรเตอร์ก็ได้ครับ

8. natthorn

51
    0
    0
    ผมต่อแล้วสตาร์มันขึ้น ประมาณ20 ถ้าเร่งเครื่องมันจะลดลงมาเรื่อย
    ต่อถูกป่าวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้