D16 มีเต็ดใส่มั๊ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Arthan, 27 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    EK96 เครื่อง D16Y4 เกียร์ธรรมดาเดิมๆ อยากใส่เต็ดครับ ต้องทำยังไงครับ มีตรงรุ่นมั๊ยครับ
    หรือเอาของบล็อค B มาใส่ได้มั๊ยครับ
    หรือเอาเฟืองท้ายบล็อค B มาใส่ได้มั๊ยครับ

2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ของเดิม มีของ D15 B ญี่ปุ่น

ของซิ่งมีหลายยี่ห้อ

อันนี้วิธีดู ว่าเป็นเกีย์ LSD หรือไม่

ผ่าภายใน LSD

---------- Post added at 13:45:15 ---------- Previous post was at 13:44:56 ----------

ของเดิม มีของ D15 B ญี่ปุ่น

ของซิ่งมีหลายยี่ห้อ

อันนี้วิธีดู ว่าเป็นเกีย์ LSD หรือไม่

ผ่าภายใน LSD

3. มีของ Blox มือสอง สภาพใหม่มาก ลูกละ 18000 ครับ

4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    แจ่มครับ

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    วิธีดู น่ารักดี

6. ek lunla

ek lunla New Member Member

45
    0
    0
    แหล่มเลย

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แจ่มเลยครับน้ากาญ

8. love ek lev

love ek lev New Member Member

51
    0
    0
    ข้อมูลสุดยอดครับ

9. ex_1422

ex_1422 New Member Member

10
    0
    0
    แล้วผลที่ได้ จากการใส่เจ้าเกียร์ LSD คืออะไรอ่ะครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ไม่มีอาการล้อฟรีหรือฟรีทิ้งให้น้อยสุดคับและยังมีผลดีอีกเยอะคับ

11. ex_1422

ex_1422 New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณคับ

12. JIT_SISSLY

JIT_SISSLY New Member Member

91
    0
    0
    ดียังไง

ดียังไงอ่ะครับ....TED มีใครช่วยขยายความให้หน่อยซิครับ:)

13. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

14. ข้อดีนะครับ

ทางตรง เวลาออกตัว ล้อซ้าย ขวา หมุนเท่ากัน รถวิ่งตรง เอาแรงม้า
    ลงพื้นได้เต็มที่เพราะล้อทั้ง 2 ช่วยกันตะกุยพื้น ไม่เสียแรงไปกับล้อ
    ข้างได ข้างหนึ่งที่กินแรงเครื่อง

ทางโค้ง เวลาออกจากโค้งแล้วกดคันแรงส่ง สามารถกดคันเร่งส่งได้ต่อเนื่อง
    เพราะเมื่อหน้ารถตรงแล้วกดคันเร่งเต็ม ล้อทั้งคู่จะช่วยกันตะกุยออกไปได้เร็ว
    กว่ารถที่ไม่มีเต็ด ที่ต้องเสียแรงไปกับข้างใดข้างหนึ่ง

ข้อเสีย

เลี้ยวกว้าง หน้าดื้อโค้ง กว่ารถทั่วไปครับ แต่ถ้าเปอร์เซ็นต์การจับไม่มาก ก็
    ไม่รู้สึกเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นของซิ่งพวก 2 Ways นี่ปวดแขนแน่นอน ดึงมาก

15. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    หาความรู้ครับ

16. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    สงสัยอยู่นานแระ...เพิ่งเข้าใจตัว TED วันนี้นี่เองล่ะ....คนให้ข้อมูลเยี่ยมคนบรรยาย(ได้เห็นภาพเลย)ก็เยี่ยมเช่นกันเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้