ใครขับรถเกียร์ออโต้แบบมีแคมองศาสูงๆมั่งครับบบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ไอวี่ 555 ตอนนี้ขับcโว้ยย, 1 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่มีไรหรอกครับ คือผมขับรถออโต้ที่มีแคม280อยู่ รู้สึกว่าขับลำบากมากมาย:cry:

(เข้า N รอบประมาณ 1100 พอเข้า D อยู่ที่ 500 นิดๆ)

ยิ่งเวลากลับรถในที่แคบ เครื่องดับประจำ โดนเพื่อนแซวด้วย ขับออโต้ดับ อารายว๊าาาา:cry:

มีใครเป็นแบบผมมั่ง และ จะมีวิธีแก้ยังไงอ่ะ:sad: ถ้าตั้งรอบเดินเบาไว้ซัก 1500 แวลาเข้าเกียร์คงกระตุกน่าดู

1. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    สงสัยตอนกลับรถคงต้องใช้เทคนิค heel & toe ช่วยล่ะมั้งครับ อิอิ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถามเพิ่มๆ ออโต้ใส่แคมเห็นผลมากไม๊คับ มีผลยังไงบ้าง

ปล. ขอบคุณ พี่ + No bu ta + มากๆครับที่แวะไป youtube ^^

3. ^_^ ถามว่า ออโต้ใส่แคมเห็นผลมากมั๊ย?

ผมจะเล่าให้ฟังว่า เสต็ปเก่าผมใส่เทอร์โบ ihi e6 + แคมเดิม ก็ดึงหนักดีนะครับ ในรอบปลายๆ รอบต้นๆรอรอบนิดหน่อย (บูทส์ไหลด้วย เวสเกตไม่ยก 55+)

เสต็ปปัจจุบัน เทอร์โบ holset HX35 ลดโข่งหลัง + แคม 280 (บูทส์ 1.2 บาร์) ผมว่าขับสนุกกว่าครับ กดมาๆ ไม่มีรอรอบ ยิ่ง 120-160 ขับมันมาก ดึงยาวๆเลยครับ

ขับอยู่ 40-60 สวนคันเร่งที รถแถเลยครับ หญิงกรี๊ด 55+ แต่ลึกๆก็กลัวเกียร์จะหลับสบายเหมือนกัน ในอนาคตต้องเปลี่ยนแน่ๆครับ แต่มันเป็นอนาคตอันไกลลล

ปล.ไม่ต้องเรียกพี่หรอกครับ ผมเรียนนิเทศปี1เอง อิอิ+

ปล2.ตอนนี้ตั้งรอบเดินเบาที่1200รู้สึกดีขึ้นครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แหล่มครับ เจโบป่าวคัรบ ใส่แล้ว หอบ ไหม

ต้นๆ ในเมือง มีแรงป่ะ

ขอบคุณครับ

5. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    อืมน่าลองดี

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ว้าว แหล่มม นิเทศ ปี 1 เหมือนกาน

2เจโบครับ ใส่แล้วเสียงโหดโคตร

ในรอบต้นๆก็มีแรงครับ รอบประมาณ 1900 เทอร์โบก็เริ่มบูทส์แล้วครับ แต่ว่าบูทส์เต็มที่รอบเท่าไหร่ไม่เคยสังเกตสักที เพราะเวลาซัดก็มองทางอย่างเดียวครับ อิอิ+

แต่เสียอย่าง ในรอบต้นๆเบรกแข็งไปนึดครับ แต่ไม่ถึงขั้นเบรกไม่อยู่ เนื่องจากแรงแว็กไม่ค่อยมี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้