COLORFUL AUTO PAINT

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย หรั่ง ^Hakosuka^, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18
    พอดีหุ้นกับเพื่อนเปิดอู่ครับ สนใจเข้าใช้บริการได้นะครับ

COLORFUL AUTO PAINT

อยู่ลำลูกการะหว่างคลอง 2-3 ติดปั๊ม esso

ปัจจุบันทางอู่มีสีบริการอยู่ 2 แบรนด์นะครับ อันแรกคือ

1. Dupont เป็นสีจาก USA. ครับ โดยเป็นระบบ 2k 3:1 หรือที่เราเรียกว่า กึ่งแห้งช้าครับ

2. Spieshecker เป็นสีจาก German ครับ โดยเป็นระบบ 2k 2:1 หรือที่เราเรียกว่า สีแห้งช้าครับ ซึ่งเป็นแบรนด์ที่มีมานานแล้วแต่คนไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้จัก โดยสามารถดูรายละเอียดได้ตาม link นี้

เลยครับ http://www.spieshecker.com/portal/en?page=GU-1.0_About_Us

ปัจจุบัน ทางอู่สั่งวัตถุดิบทั้งหมดจาก dealer โดยตรงครับ ทำให้มั่นใจว่าได้ใช้ของแท้แน่นอนครับ ไม่มีปลอมปน

-รับเจาะใส่ moonroof ตรงรุ่น / ไม่ตรงรุ่น ในราคากันเอง รับหาของให้ด้วยคับ
    -รับตีโป่ง เจาะแก้ม งานเนียนๆ

dupont นี้ใช้สำหรับลูกค้าที่เลือกแบบ 2k กึ่งแห้งช้าครับ ผมใช้ตั้งแต่ สีพื้น สีจริง จนถึงแลกเกอร์ครับ ทินเนอร์ที่ใช้ผสมก็ใช้ของ dupont ครับ ไม่มีปลอมปน

Spies Hecker สำหรับลูกค้าที่เลือกเกรดแห้งช้าครับ ผมใช้ตั้งแต่ สีพื้น สีจริง จนถึงแลกเกอร์ โดยใช้ทินเนอร์ของ Spies ผสมทุกขั้นตอนครับ ที่ภาษาชาวบ้านเรียกว่า "แห้งช้าเต็มระบบ" ของจริง

sikkens เป็นสีคุณภาพจาก สวีเดน สำหรับผมใช้สีเกาะเหล็กของยี่ห้อนี้ครับ เนื่องจากเป็นเกรด อีพอกซี ครับ

อู่ที่ดี ต้องมีความจริงใจที่มีให้กับลูกค้า ไม่หลอกลวงและหมกงานครับ
    สนใจติดต่อ 081-3997864 หรั่ง

ดูกันจะจะครับครอบครัว dupont สำหรับท่านที่ยังสงสัยว่าผมใช้ของ dupont เกรดต่ำหรือเปล่า ลองจดรุ่นและเบอร์ที่ผมใช้ไปหาข้อมูลได้เลยครับ

สีพื้นก็ใช้ dupont คับมีทั้งหมด 3 เฉด ผมเลือกให้เหมาะกับเฉดสีของรถแต่ละคันครับ

อันนี้สีจริง ผมก็ใช้ dupont centari ครับ

ไม่ใช่เฉพาะสีพื้น สีจริง และ แลคเกอร์เท่านั้น ทินเนอร์ยังเป็น dupont เลยคับ

Hilight สำคัญคือตัวนี้ครับ แลคเกอร์ dupont เบอร์ 3800s ลองสอบถามได้เลยครับว่าราคาแพงขนาดไหน อันนี้สำหรับท่านที่ต้องการความเงางามที่เหนือคนอื่นครับผมคิดไม่แพงครับถ้า จะใช้ตัวนี้

ส่วนตัวที่จัด promotion ก็ไม่ด้อยไปกว่านี้เท่าไหร่ครับผมใช้เบอร์ 120s ครับ สอบถามราคาอู่แถวบ้านท่านได้ครับ และโปรดสังเกตุ สติกเกอร์ hologram ข้างโลโก้ครับมั่นใจได้ว่าผมใช้ของแท้นะ

ครับ

แก้ไขล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  2. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    โอวๆๆๆๆ นานๆเข้ามาทีเจอของดีเลย

เพื่อนเรารวยใหญ่แล้ว

งั้นถามเลยแล้วกัน รับงานซ่อมสีด้วยป่าว

เนี่ยมีประตูหลังโดนมอไซค์ชน สีกระเทาะ ไปซ่อมสี สีแม่งเพี้ยนว่ะ เซ็งเป็ด

3. หรั่ง ^Hakosuka^

หรั่ง ^Hakosuka^ Member Moderator

593
    3
    18

ไม่ถึงขนาดนั้น ตอนที่เพื่อนชวนก็กะจะทำรถตัวเองเท่านั้นเลยตกลงไป :D

ส่วนซ่อมสีเป็นจุดๆก็รับนะครับ ถ้าสนใจเจอกันที่อู่วันอังคาร มีเลี้ยงข้าวด้วย

081-3997864 หรั่ง

4. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    ขอให้กิจการรุ่งเรืองนะพี่ถ้ามีโอกาสจะไปใช้บริการ.....อิอิๆๆ

5. Beerger T-Shirt & STICKER

Beerger T-Shirt & STICKER New Member Member

10
    0
    0
    พรุ่งนี้เอาเข้าไปตามนัดนะครับพี่ และใช้โปรโมชั่นไหนดีละคร๊าบบบบ

6. chop

chop New Member Member

50
    1
    0
    :D ทำสีห้องเครื่องเท่าไหร่ครับพี่หรั่ง รถ A 31

7. ^JaTuWiT^

^JaTuWiT^ New Member Member

25
    0
    0
    มีแบบขึ้นปิ้งไหม๊คร้าบบบ...:D:D

8. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18

จำวันผิด เป็นวันพุธที่ 3 นะ ใครว่างเข้าไปเที่ยวได้ :cool:

เจอกันวันพุธเลยนะครับ

ไว้ดูราคาให้ก่อน แต่ช่างที่นี้หลับตาทำเซฟยังได้เลย :D

ได้เลยตั้ม แล้วจะรอนะ

อนาคตครับ ตอนนี้ยัง

9. a.a.

a.a. New Member Member

37
    0
    0
    ถ้าเอา 30 ไปทำราคาเท่าไหร่ครับ
    ปะผุ ทั้งคัน นะครับ และใช้สีแห้งช้า
    ราคาประมาณเท่าไหร่...ประเมินราคาแนะนำด้วยนะครับ

10. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    อื้มดี เลยคุณเอ คุยกับพี่หรั่งไปเลย
    เด๋วผมเอาวิ่งเข้า อู่ให้........ไกล้บ้านเราด้วยง่ายเลย
    ยังใงก็คนในคลับ ..........พี่หรั่งคงจัดให้เนียนๆ แน่นอน

ลองคุยกันดู เอาใงโทรบอกผมละกันนะ.........เด๋วจัดการให้คับ

11. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ร่ำรวยๆ ครับพี่

12. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18

ต้องดูด้วยว่าผุเยอะป่าว ทรงเสียป่าว ถ้ายังไงว่างแวะเข้ามาคุยก่อนดีกว่า เรื่องราคาคุยกันได้ครับ

จะดูแลให้เป็นอย่างดี สีที่ใช้กับรองพื้นไม่มีหลอก วางใจได้ :D

13. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    อยากใช้โปรโมชั่นนี้จังครับ *** แต่รถยังไม่พร้อม เงินก้อยังไม่พร้อม เห้ย...

14. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    UP X 2

15. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    ขอบคุณครับพี่เอก :D

16. เดี๋ยวรอรถผมเสร็จก่อนจะไปให้พี่เจาะแก้มทำบั้งบ้าง

17. demons_6670

demons_6670 New Member Member

42
    1
    0
    อยู่แถวบ้านผมเลย

18. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    แอบมาช่วย ดัน ครับพี่น้อง

19. หรั่ง ^Hakosuka^

593
    3
    18
    เข้าไปเที่ยวได้ครับ

ขอบคุณครับคุณ ฐา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้