แอบคับค่องใจ....เรื่องการอัดแก๊สค่ะ

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย Miniminie, 1 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miniminie

Miniminie Member Lady Member

49
    0
    6
    คิดสนุกๆนะคะ {มะดั้ยซีเรียสนา....:)}
    ไม่รู้ว่ามีคนคิดเหมือนกันไหม
    แต่เวลาที่แก๊สเต็มถังแล้ว ตัดกึ๊ก.. คุณเด็กเติมแก็สก็ยังมีก๊อกสองพยายามเค้นต่อ....
    ซึ่งส่วนตัวจะเสียจิตกะเรื่องแบบนี้:D แล้วยิ่งเห็นตอนที่แก๊สพุ่งคืนกลับมาตอนถอนหัวจ่าย....
    เรยอยากถามผู้รู้ว่าเกี่ยวไหมคะที่ถ้ายิ่งอัดมันเข้าไปมากเท่าไร มันก็จะพุ่งทิ้งออกมามากเท่านั้น:D

2. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    พี่มลเจ้าของอู่แก๊ส บอกผมมาว่า อย่าให้เด็กเติมก๊อก2 ตัดแค่ไหน แค่นั้นพอ เพราะในถังจะมีลูกลอย ถ้าเติมก๊อก2 น้ำแก๊สมันจะล้นไปยันกับลูกลอยในถัง อนาคตลูกลอยเจ๊งได้คับ ด้วยความหวังดี

3. Miniminie

Miniminie Member Lady Member

49
    0
    6
    โอว....ความรู้ใหม่
    ขอบคุณค่ะ:)

4. หัวเติมน่าเป็นแบบที่ไมมี่วาวล์ พอชักสายเติมแก๊สพุ่งมาเป็นสายเลย เสียดายแก๊สจัง

5. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    ผมชอบให้อัดเต็ม ๆ วิ่งนาน ๆ ชอบมักๆๆๆๆๆ + + +

6. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    นิด นึง ครับ คือ ปกติ มัน ต้อง มี Dead Space อยู่ แล้ว ครับ แก็สที่หายไป นี่ ไม่กี่ สตางค์ หรอก คับผม

7. หัวเดิมแบบไม่มีวาวล์ ราคาถูกกว่า แบบ มี วันเวย์วาวล์ครับ บางร้านที่นำมาใช้ เพื่อลดต้นทุนครับ :D

8. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ผมก็ชอบให้ตัดแล้วก็พอ เด็กปั๊มบางทีก็จะเติมต่ออยู่นั่นแหละ อิ อิ อิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้