เกียร์ 1 เด้ง ทำไงดีครับ รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zamuraii, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zamuraii

zamuraii New Member Member

14
    0
    0
    เกียร์ 1 เด้ง ทำไงดีครับ ถ้าซ่อม จะต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ หรือถ้าเปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ ต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ เครื่องเป็น ga15 คาร์บู ครับ จะได้เปรียบเทียบ ว่าควรเลือกทางไหนครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ไม่เคยเห็นรายละเอียดค่าใช้จ่ายในการผ่าเกียร์(ซ่อม)

ส่วนใหญ่เห็นเค้าเปลี่ยนมือสองกัน ราคาเช็คที่กระทู้ซื้อ-ขาย หรือเดี๋ยวรอคนเคยเปลี่ยนมาช่วยตอบครับ...:D

3. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    เปลียนใหม่ครับ 5500 ครับพร้อมเปลียนให้ด้วยครับบางนาเชียงกง3 ชม.เสร็จ

4. zamuraii

14
    0
    0
    ขอบคุณครับ เราเปลี่ยนเปนออโต้ได้เลยใช่มั๊ยครับ ราคานี้

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถ้าเป็นออโต้น่ามากกว่านี้นะครับ

6. zamuraii

14
    0
    0
    ขอบคุณผู้ให้ความรู้มากครับ

7. 8ฮ0556

8ฮ0556 New Member Member

64
    0
    0
    รถปีไหนครับ และขอถามเพิ่มเติมว่าเครื่องเดิม GA15 / MT เปลี่ยนเครื่องเป็น GA15 / AT แต่ปีใหม่กว่า เดินไฟใหม่ทั้งหมด ราคา 30,000 บาท แพงไปไหมครับ อุปกรณ์ที่เปลี่ยนเพิ่มเติมคือ ไมล์ หม้อน้ำ ถังน้ำมัน และราคาฟิลม์ Lamena ติด NV VAN 6,500 บาท แพงไหมครับ

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ออโต้น่าจะค่าของก็น่าจะ7000 แล้วนะครับ
    หม้อน้ำต้องทำใหม่ ไม่ก็ติดออยเพิ่ม
    ร่วมหมื่นได้นะครับผม

9. zamuraii

14
    0
    0
    เปลี่ยนเปนออโต้แพงได้ใจจริงๆครับ งั้นใช้ทำมะดาคงพอล่ะครับ ขอบคุนมากมายครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ซื้อเครื่องร้านไหนก็ขอแถมไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องซื้อเพิ่มเยอะครับ 15หัวฉีดเล่นเกียนร์ทำมะดาดีกว่าครับ อย่าลืมว่าออโต้ถ้าแบตหมดแล้วเข็นไม่ติดนะครับขอบอกอิอิ

11. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    มะสน เกียร์ธรรมดาของเราหรอ GA15 มากะเครื่องหัวฉีด นะๆ

12. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    :D:D .. ลองเช็คยางแท่นเครื่องทุกตัวก่อนนะคร๊าบบบ บางทียางแท่นเครื่องขาด เครื่องโยนไปโยนมาได้ เกียร์ชอบหลุด รถผมเป็นบ่อย แต่ถ้าเครื่องไม่โยนไม่สั่นยังหลุด เปลี่ยนเกียร์ .. :D:D

13. zamuraii

14
    0
    0
    อ่าาา สงสัยต้องลองเชคยางแท่นเครื่องด้วย แล้วยางแท่นเครื่องนี่มันราคายังไงครับ ต้องเปลี่ยนยกมั๊ย หรือเป็นเฉพาะตัวครับ

14. wavethesun

wavethesun Member Member

33
    1
    8
    เกียรืหลุดยากมากๆ......จากประสบกามผม....ถ้าเป็นจริงๆ วางเครื่องใหม่พร้อมเกียร์ออโต้ดีกว่าครับเซฟกว่าเยอะแถมจบๆ อะไหล่เครื่องเก่าเก็บมาขายหรือไว้สำรองได้ด้วย......ของผมคันเก่าเกียร์ออโต้เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาใช้ลุยหลายสนามไม่เห็นเป็นไรเลยครับรองเช็คดีๆอย่างที่พี่เค้าบอกก่อนเสียเงินนะครับ

15. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0

:D:D .. ลองเช็คตามขั้นตอนนี้นะครับ ง่ายสุด ขับรถที่เกียร์ 3 ประมาณ 4-5 พันรอบ เอามือจับไว้ที่หัวเกียร์ แล้วยกคันเร่งเลย ถ้าหัวเกียร์ดีดที่มือ แสดงว่าแท่นเครื่องมีปัญหา เพราะรถปรกติจะไม่ดีด .. ถ้าไม่ดีดที่มือแสดงว่าเครื่องไม่โยนแท่นเครื่องสมบูร์ณ เปลี่ยนเกียร์ ถ้าเปลี่ยนเป็นออร์โต้ จะวุ่นวายต้องเปลี่ยนกล่องเป็นออร์โต้ด้วย ถ้าใส่เกียร์กระปุกเหมือนเดิม ครึง ช.ม.ก็เสร็จ .. 5555

16. zamuraii

14
    0
    0
    สุดยอดครับ ผู้รู้มาไห้คำแนะนำเยอะแบบนี้ ต้องขอตัวไปลองเทสละครับ ขอบคุนมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้