แรงดันน้ำมัน กับ แรงดันบูส

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย polototo, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    พี่ๆช่วยดูหน่อยครับว่าปรกติมั้น

ผมว่ามันแปลกๆ

http://www.youtube.com/watch?v=sl-OmlzSxH4

ปั้ม walbro
    หัวฉีด 1000
    ราง hks
    เรค sard

เดินเบา 3.6bar
    แต่เวลาอัด เหลือ 3bar
    ตอนยกมันฟาดไปที่ 5bar ได้

2. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ท่อน้ำมันไหลกลับขยายรึยัง
    รอดูท่านอื่นต่อไป

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เจออาการนี้ผีหลอกแล้วละครับ

ลองเช็คก่อน ว่าเดินเบา ที่บูส0มันอยูเท่าไหร่
    เช็คง่ายๆ ดึงสาย vac ที่หัวเรคกูเรดออก แล้วดูเข็มวัด
    ได้แล้วก็ดูเลย สมมุติบูส1บาร์ เดินเบาอยู่ที่3.6บาร์ แรงดันน้ำมันควรจะขึ้น4.6บาร์ บวกลบนิดหน่อย

4. polototo

761
    5
    0
    กำ ผีหลอก หรอครับ

แต่อาการรถก็ปรกตินะครับ

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เกจพังหรือเปล่าน้อง

6. polototo

761
    5
    0
    ผมก็ว่างั้น ไม่น่าพังเร็วนะพี่

7. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    เหมือนมัน กลับด้านเลย อะ ลองเช็ค สายไฟ ตัวเกจ์ ดูหน่อยก็ดีนะ

8. polototo

761
    5
    0
    รู้แล้วพี่

ผมดันไปกด different pressure ค้างไว้
    พอกดออกปุ้บหายปั้บ 5555

9. KONGKUB

2,256
    14
    38
    5555เส้นผมบังภูเขา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้