ปรึกษา แนะนำเรื่องไมล์ EK

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Ake_99, 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake_99

Ake_99 New Member Member

248
    0
    0
    ได้ไมล์ หน้าดำเข็มส้ม A/T ใส่แล้วทุกอย่างทำงาน ยกเว้น
    เกจวัดนำมัน แต่เมื่อถอดไปลองกับรถคันอื่น กับใช้งานได้ทุกระบบ
    ขอคำแนะนำจากพี่ๆๆด้วยครับ
    รถผม EK LEV เกียร์ ออโต้

2. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    น่าจะเป็นที่ลูกลอย ป่าวครับ ไม่แน่ใจจะครับ รอท่านมาตอบ ครับผม..

3. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    แล้วใส่ไมล์เดิม เกจวัดน้ำมันใช้ได้ไหมครับ

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ลูกลอยน่าจะมีปัญหาครับ อันนี้ก็ต้องลองดูครับว่าสาเหตุเกิดจากจุดไหนกันแน่ครับ

5. Ake_99

Ake_99 New Member Member

248
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ของเดิมใช้งานปกติ ไม่รู้เป็นที่ระบบไฟรึป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้