new project อีกแล้วครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Xavier`Z, 16 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    พอดีจับไฟ civic ek ตาโตมา คู่ใหม่ๆ ได้มามือ 1 เลยแค่คู่ละ 1200 บาท ในเวป cm-club

เลยรีบไปที่อู่ประจำ ให้ทำทันที วันนี้ทั้งวันได้แต่ ใส่ไฟ เพราะยากมากครับ ต้องเจียร ฝากระโปรง แก้มข้าง เจียเข้าไปนิดๆ ต่อเข้ามาหน่อยๆ ยัดใส่กันชนแต่งเดิม

สุดท้ายก็ยัดลงไปพอดี ช่าง 1 คนทำให้ทั้งวันเลย

เด๋วพรุ่งนี้ผมจะถ่ายรูปตอนทำสีเสร็จให้ดูครับ

งบประมาณในการทำ ไฟ 1200 ค่าแรง + ทำสีอีก 1000 ถูกเพราะอู่ของป้าผมเอง - - ราคากันเอง

ใครอยู่เชียงใหม่สนใจทำสี ด่วนคุณภาพดี แปลงไฟ ราคาไม่แพง ติดต่อผมได้ครับ

2. robinsonter

robinsonter New Member Member

20
    0
    1
    -*-

แถวๆๆ ใหน อ่า คราฟๆๆ

โป้ไฟเบอร์หน้า+ทำสีนี้จะแพงไมีคราฟ

พอดรีมันขูดพื้นไปเยอะ

3. Xavier`Z

187
    3
    18

อยู่เชียงใหม่ หลังวัดป่าแพ่ง แถวๆ เจอิ่มบุญ โลตัสคำเที่ยงครับ

อยู่ที่ว่าแผลเยอะมั้ย แต่ทำสีหน้าเต็มทั้งชิ้น ไม่เกิน 1500 บาทครับ

ถ้าไม่เยอะทำเป็นจุดได้ครับ ไม่น่าเกิน 1000 ต้องเอาเข้ามาให้ช่างดูครับ

เบอร์ติดต่อ ป้าอ้วน อู่สีเจ้าของครับ 0850291477 (อยู่เชียงใหม่เท่านั้นนะครับ)

บอกว่ารู้จัก เก็น ป้าเขาจะลดให้เป็นพิเศษครับ

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    nx ตาโต แปลกตาดีครับ

5. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    อืม เเปลกดี ครับ เเต่ผมว่าเเบบเดิมสวยกว่าเเห๊ะ หรือเป็นเพราะเราชอบ intraga ^_^

6. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    อยากทำ สี เดียวพร้อมเมื่อไรจะโทรหา เห็น พระ เบิร์ด บอกไว้เหมือนกันอู่ นี้

7. Xavier`Z

187
    3
    18
    ผมแนะนำให้พระเบริดเองครับ

พระเบริดเอารถไปทำหลายคันแล้ว เพราะป้าแกคิดถูกจริงๆครับ ราคาคุยได้ครับ

8. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    รายละเอียดเป็นไงอ่ะครับ ทำสีทั้งคันเท่าไหร่ เปลี่ยนสี ไม่เปลี่ยนสี

เเล้ว มัห้องอบสีไหมอ่ะครับ

9. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    รอดูผลอะครับ
    สงสัยหน้าจะอออกมาเหมือน supra
    แน่ๆเลยอะ
    สุดยอด

10. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    โปรเจ็คใหญ่จริงๆครับ

แต่ถ้าวิ่งสวนกัน ผมคงจำไม่ได้อะครับว่าเป็นNX

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้