..รุ่นพี่ฝากถาม จะเข้าเว็บ racingweb จากต่างประเทศยังไงครับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 17 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ตอนนี้พี่เขาอยู่ บังคลาเทศครับ

เห็นที่ญี่ปุ่นเข้าได้ แต่บังคลาเทศเข้าไม่ได้

ไม่ทราบว่าพอมีวิธีไหมครับ :eek:

2. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ตอนผมไปอยู่นิวซีแลนด์ก็ไเข้าไม่ได้คับผม
    งงเหมือนกัน

3. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ตอนผมไปอยู่นิวซีแลนด์ก็ไเข้าไม่ได้คับผม
    งงเหมือนกัน

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตอนอยุ่เมกา ก็เข้าได้ ปกตินะครับ

5. MooMoo@Subarist

MooMoo@Subarist New Member Member

39
    1
    0
    อยู่เวียดนามก็เข้าได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร

6. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมเคยเข้าจากโมรอคโคก็เข้าได้นะ

ไปอิตาลี ฝรั่งเศส ออสเตรีย สวิส ก็เข้าได้หมด

7. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    ลองใช้ Web Proxy (ไม่รู้ว่าเรียกถูกมั้ย) ดูคับ ที่มันเอาไว้เข้าเว็ปที่โดนบล็อคน่ะคับ ตัวที่ผมเคยใช้คือตัวนี้

http://www.ninjacloak.com/ (ใครมีเว็ปที่มันเร็วกว่านี้แนะนำกันได้เลยนะคับ)

เข้าไปมันจะมีให้ใส่ URL อยู่ด้านล่างของเว็ป ในช่องว่างเราก็ใส่ racingweb.net เข้าไปแล้วคลิก Go หรือกด Enter ได้เลยคับ ลองดูคับผม ได้ผลหรือไม่ได้ผลยังไงก็บอกกันด้วยนะคับ เพราะไม่รู้เหมือนกันว่าที่เข้าไม่ได้นี่มาจากสาเหตุอะไร เลยไม่ชัวร์ว่าวิธีนี้จะได้ผลหรือเปล่า ยังไงก็ขอให้โชคดีนะคับ

8. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0

ทางเลือกที่ดีครับ

9. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
    ตอนนี้ผมอยู่ที่ โรมาเนีย ก็เข้าได้นะครับ โชนยุโรปน่าจะเข้าได้หมด
    ลองทำอย่างที่ ท่าน ReniZe บอกดูครับเผื่อเข้าได้

10. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ผมอยู่อังกฤษไปเที่ยวก็เข้าได้นะ แต่ลืมไปจะเข้ามาหาไรหว่า

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    มาดูเมืองนอกเค้าคุยกันครับ :D

12. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอบคุณคนตั้งกระทู้และคนที่มาตอบนะครับ

13. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เชดดด....

เท่วะ

55555+:p:p:p:p

ปล. ล้อเล่นนะน้องก้อง 55555+:D:D:D

14. Re Amemiya

Re Amemiya New Member Member

57
    2
    0
    Australia ก็เข้าได้ปกติคร้าบ คิดว่าบางประเทศอาจมีการบล็อคเวบบางเวบเลยทำให้เข้าไม่ได้

15. Emporio

Emporio Active Member ทีมงานสมาชิก Super Moderator

378
    35
    28
    Server ของ Racingweb ตั้งอยู่ที่ Noc ของบริษัท ISSP (Internet Solution Service Provider)
    บางครั้งการเข้า Web ไม่ได้จากบางที่โดยที่คนอื่นเข้าได้นั้นเกิดได้จากหลายสาเหตุครับ
    สำหรับคนที่เข้า RacingWeb ไม่ได้จากต่างประเทศ รบกวน mail รายละเอียดมาที่ [email protected]
    จะให้ทางทีม Network ของบริษัทเช็คให้นะครับ

16. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    เข้ามาดูครับ เผื่อต่อไปได้ไปต่างประเทศ จะได้เลือกไป ประเทศที่เข้า RCW ได้

17. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    Webproxy เป็นทางออกที่ดีเวลาคิดอะไรไม่ออกคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้