*** SHOCK UP & CLUTH ***

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 21 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ เรื่องของโช๊ค B16A และ Type R ว่าประสิทธิภาพต่างกันยังไง และมีวิธีดูยังไงครับว่าอันไหนคือตัวไหน รวมทั้งราคาด้วย

อีกเรื่องที่อยากรบกวนนะครับ รู้สึกว่า cluth จะหมด ( ลองเข้า เกียร์ 3 แล้วออกตัวได้ ) ไม่แน่ใจว่าใช่ไหมนะครับ อยากทราบราคาในการเปลี่ยนครับ ทั้งธรรมดา ทองแดง ผสมทองแดง รวมทั้งวิธีการดูด้วยครับ เครื่อง B16A ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. INITIAL_D

207
    2
    0
    รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

3. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ผมว่าโช๊คที่ถามมาทั้ง 2 ตัว มันก็เดิมๆ โรงงาน ไม่ต่างมากในความรู้สึกหรอกครับ

ยิ่งผ่านการใช้งานมาแล้ว จะให้สดดี ก็ไม่น่าจะใช่

หันของของแต่ง เก็บเงินอีกหน่อยดีกว่า

ส่วนครัส รอผู้รู้ดีกว่า เพราะรถผมเองยังเครื่องเดิมอยู่เลย ตอบไม่ถูก

4. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
    ผมว่าโช๊คที่ถามมาทั้ง 2 ตัว มันก็เดิมๆ โรงงาน ไม่ต่างมากในความรู้สึกหรอกครับ

ยิ่งผ่านการใช้งานมาแล้ว จะให้สดดี ก็ไม่น่าจะใช่

หันของของแต่ง เก็บเงินอีกหน่อยดีกว่า

ส่วนครัส รอผู้รู้ดีกว่า เพราะรถผมเองยังเครื่องเดิมอยู่เลย ตอบไม่ถูก

5. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้