หาร้านทำแอร์เดิมให้เป็นแอร์AUTO ใครพอรู้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย DenKi, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DenKi

DenKi New Member Member

321
    14
    0
    ใครพอจะรู้บ้างครับ หรือ ใครเคยทำแบบไหนยังไง มาบอกหน่อยครับ ขอบคุณ หรือมีร้านแอรืดีๆๆสามารถทำได้หรือรับทำก็ของรายละเอียดด้วยครับ

2. DenKi

321
    14
    0
    ไม่มีใครรู้เลยหรอออเนีย

3. JigoroA31

JigoroA31 Member Member

165
    1
    18
    เข้ามาหาด้วย ช่วยครับ
    รถผมเป็นแอร์ Auto อยู่แล้ว
    แต่เจ้าของเก่าไม่รู้ไปทำอะไร เอาเซ็นเซอร์หางหนูใส่
    ตัดโหมดปรับทิศทางลมออกอีก
    หน้าจอปรับไรไม่ได้เลย อยากทำกลับแบบเดิม
    มีทำเป็นบ้างครับ.....

4. JigoroA31

165
    1
    18
    ช่วยหาครับ

5. JigoroA31

165
    1
    18
    สงสัยจะไม่มีใครรู้จริงๆ

6. DenKi

321
    14
    0
    นั้นนะซิ กำ

7. JigoroA31

165
    1
    18
    ดันขึ้นไปช่วยหาต่อครับ

8. DenKi

321
    14
    0
    ดันอีกแรง

9. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    ได้ยังครับพี่เด็ง up up

10. DenKi

321
    14
    0
    ยังหาอยู่ต่อมีแล้ว รายงานตัวด่วนเลยยยย

11. DenKi

321
    14
    0
    โทรไปสอบถามได้เลยครับ พี่ชัย 089-8222526 พี่เค้ารับทำอยู่ครับ วันนี้เห็นรถต่อไปเดินสายแอร์ AUTO ใหม่ทั้งระบบเลย จบแน่ครับรับรองได้ ไปไม่ถูกไง โทรถามทางผมได้ครับ 080-9254443

12. drag bar

1,232
    0
    0
    วันนี้ไปไล่ระบบแอร์ auto มาครับจบเลยครับ เดิมทีของผมเป็นแอร์ auto มาครับแต่เจ้าของเก่าเค้าดันไปแปลงใส่หางหนูมาครับ คราวนี้อยากทำระบบให้มันครบแบบเดิมๆ ไปมาไม่รู้กี่ร้านก็ไม่จบ เลยนึกขึ้นได้ว่ารู้จักช่างวายสายไฟคนนึงเลยลองไปให้พี่เค้าไล่ดูครับทำทั้งวัน เดินสายไฟระบบพัดลม + ไฟหน้า + ระบบแอร์ทั้งระบบ + senser air + แวคเติมน้ำยาใหม่ ทำมา 1,500 บาทครับไม่รู้ว่าถูกหรือแพงไปแต่สำหรับผมถือว่าคุ้มมากครับเพราะทำมาไม่รู้กี่ที่โดนไปครั้งละเป็น 1,000 แล้วยังไม่จบอีก ระบบพัดลมกับไฟหน้าที่เดินใหม่เพราะของเก่ามันมั่วมากครับสายไฟมีเป็นมัดๆเลยลื้อทำใหม่เลยที่เดียวครับจบดี

ปล. ทางอู่พี่เค้ารับวายสายไฟเครื่อง 4e-fte แบบครบๆด้วยนะ หรือระบบไฟทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถรับหมดครับ เบอร์โทรตามที่คุณ denki ลงไว้เลยนะครับ
    :)

13. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    นี่แหละคนดีจริงมีอะไรดีๆก็นำมาบอกเพื่อนๆไม่กั๊กแหล่มเลยยย

14. JigoroA31

165
    1
    18
    ช่วยชี้ทางสว่างให้ผมจริงๆครับ ไม่ทราบว่าร้านอยู่แถวไหนครับ....

15. drag bar

1,232
    0
    0
    ร้านอยู่หนองจอกครับจะเข้าไปโทรไปนัดช่างก่อนนะครับ ไกลหน่อยแต่จบนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2009
  16. KhunPaeZa

KhunPaeZa Member Member

79
    1
    8
    ขอบคุณมากครับต่อสำหรับคำแนะนำดีๆเพื่อประโยชน์ของเพื่อนๆstarlet แบบไม่มีแอบแฝงครับ

แก้ไขล่าสุด: 1 ตุลาคม 2009
  17. drag bar

1,232
    0
    0
    หลังจากที่ได้ลองมา 3-4 วันระบบแอร์ทำงานได้ครบทุกออฟชั่นตามสเป๊คโรงงาน รอบเครื่องนิ่งขึ้นและที่สำคัญแอร์เย็นมากถึงใจเลยครับใครสนใจทำระบบให้ครบๆก็โทรมาปรึกษาได้นะครับ

พี่เป้ครับของหาครบแล้วเดี๋ยวโทรไปบอกนะครับจาได้ขับแบบสบายใจจั๊กกะที :D

ปล.ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางช่างนะครับผมเห็นว่าของผมทำแล้วจบเลยเอามาบอกต่อกันจากใจจริงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2009
  18. 3dstarlet

3dstarlet New Member Member

71
    0
    0
    ปักใน google ให้หน่อยสิครับ เผื่อผมจะไปทำมั่ง

19. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    เห็นกะทู้นี้มีประโยชน์เลยมาอัพครับ......
    ขอบคุณครับ.........

20. JigoroA31

165
    1
    18
    Noted....

21. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    แถวหนองจอกช่วงไหนอะครับพี่ต่อ

ใกล้บ้านดี อยากทำบ้างจัง!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้