อยากทราบข้อมูลความแตกต่างระหว่างGTRกับGTSครับ

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย TonadoMaster, 15 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonadoMaster

TonadoMaster New Member Member

1
    0
    0
    คือวาผมสนใจSkylineมาพักนึงแล้วน่ะครับแล้วก็ได้ลองๆหาบทความและก็ราคารถ(ที่ผมสนใจอยู่คือR34)แต่ที่แปลกใจมากๆเลยก็คือราคาน่ะครับดูมาหลายที่แล้วซึ่งตัวGTRจะแพงกว่าตัวGTSถึงเท่าตัวเลยทีเดียวผมเลยอยากทราบว่า2ประเภทนี้แตกต่างกันมากขนาดที่ทำให้ราคาพุ่งขึ้นไปถึงเท่าตัวทั้งๆที่เป็นรุ่นเดียวเลยเลยหลอครับ

2. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    โทษทีที่ตอบช้าครับ

คำตอบง่ายๆสั้นๆ คือ GTR เครื่อง RB26DETT ขับ 4

ดูสเปคที่เวปนี้ก็ได้ครับ

http://nissanskyline.6te.net/GTR34_spec.htm

3. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    R34 อ่ะหรือ มันต่างกันตั้งแต่ ขนาด ตัวถัง ช่วงล่างหน้า เครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย

ภายในเกือบทั้งหมด โดยเฉพาะตัวจอแสดงค่าต่างๆ ที่จะมีแต่ในตัว GTRเท่านั้น

ตัว GTS จะเป็น เกจ 3 ตัว

เรียกสั้นได้ว่า เกิอบทั้งคันละครับที่ต่างกัน

ัตัว GTS จะเป็นตัว RB25 ทั้งโบไม่โบ ออโต้และธรรมดา

ตัว GTR จะเป็น RB26 เท่านั้น มีแค่เกียร์ ธรรมดา 6 เกียร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้