รบกวนขอไอเดียเพื่อน ๆ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nitcha, 19 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    รถผมเป็นควีนส์แคปใส่หลังคาแครี่บอยน่ะครับ ผมอยากให้ด้านหลังรถผมมีที่ปัดน้ำฝนเหมือนเพื่อน ๆ ที่เป็นแวนบ้างอ่ะครับ จะให้ก้านปัดน้ำฝนอยู่ด้านบนหรือล่างก็ได้ มีมีทางทำได้ไหมครับ ใครรู้วานบอกทีครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมว่ายากนะ กับการเจาะกระจกยัดมอเตอร์
    หาร้านทำยากครับ

ถ้าไม่มากับตัว CAB คงทำได้แค่นี้ครับ

"ปัดน้ำฝนหลอก"
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=433649

3. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ผมว่ายากเหมือนกันครับ อิอิ

ตัวแวน หรือพวก Jazz เนี่ย ฝาหลังมันเป็นชิ้นเดียวครับ
    แต่ nv เรา มันแยก 2 ชิ้น ฝาบน ฝาล่าง ผมว่า มันคงยากนิสนึงอ่ะครับ

ทางที่ดีตามด้านบนเลยครับ ใส่หลอกก็หล่อแล้วครับ

4. Nitcha

640
    1
    0
    ผมอยากให้มันใช้งานได้จริงน่ะครับ เพราะเวลาฝนตกหรือมีฝุ่นเกาะ วิสัยทัศน์มันไม่ค่อยดีครับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    555มันเป็นโปรเจคของผมเหมือนกันครับ เคยคิดจะทำนานแล้ว แต่เราต้องซื้อชุดปัดหลังมาก่อน แล้วค่อยถอดกระจกไปให้ร้านตัดกระจก เจาะรูตามแกนมอเตอร์เอา แต่ค่าเจาะกระจกมันแพงน่าดูชมแล้วร้านก็ไม่ค่อยอยากทำให้เพราะเค้ากลัวของเราแตกเหมือนกัน ถ้าเป็นกระจกธรรมดาเค้าเจาะให้ได้สบายมาก เคยถามเพื่อนที่เป็นเจ้าของร้านกระจกดูแล้ว ขนาดเป็นเพื่อนกันมันยังไม่เจาะให้เลยอ่ะ

6. Nitcha

640
    1
    0
    ถ้าพี่เสือเหลือทำเมื่อไหร่ เอามาโชว์หน่อยนะครับ จะยึดเอาเป็นแบบอย่าง

7. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    No idea, but encouraged.

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จ้ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้