ความร้อนขึ้น น้ำเดือด

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Bc-Born, 19 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bc-Born

Bc-Born New Member Member

16
    0
    0
    ไม่ทราบว่า ความร้อนขึ้น ควรแก้อย่างไรแล้ว
    ถ้าเปลี่ยนเป้น เลส เลย อยากทราบราคาซักเท่าไหร่ หม้อน้ำ+พัดลม+วาวล์น้ำ
    แนะนำทีคับ

2. Bc-Born

Bc-Born New Member Member

16
    0
    0
    เปนอรูมิเนียมคับ ไม่ใช่เลส พิมพ์ผิดด

3. misteam

misteam New Member Member

2
    0
    0
    จริงแล้วปัญหาความร้อนเป็นได้หลายสาเหตครับ 1 นำแห้ง 2 พัดลมความร้อนไม่หุมน 3 น้ำร่วซึม
    1ควรเช็คว่าน้ำาอยู่ในสถาวะเครื่องเย็น อยู่ ในระดับปกติหรือป่าว ทั้งหม้อพัก และระดับในหม้อน้ำ ควรเติมพวกน้ำหล่อเย็นป้องกันไว้ก่อ่
    2.สังเกตว่าเวลาขับมาแล้วจอด มีน้ำหยดจากหม้อพักมากเกินไปหรือเปล่า และมีจุดรั่วซึมหรือป่าว ปัญหาจากพวกเซ็นวัดอุณภูมิความร้อน
    3.สังเกตพัดลมหม้อน้ำเวลาความร้อนอยู่ในจุดที่สูงกว่าปกติหมุนทั้ง2ตัวหรือป่าวครับ เช็ค รีเล พ้ดลมต่อตรงแบตหมุนมั้ย เซ็นเซอร์ยังทำงานในสถาวะปกติหรือป่าว ถ้าเป็นที่เซ็นเซอร์แนะนำให้ต่อตรงดีกว่า เชื่อมสัญญาณไปที่สัญญาณ auto shuddow ตรงกล้องหน้าแบตที่ฟิวเยออะนั่นแหละ(เป็นวิธ๊สุดท้าpที่จะแก้)เซ็นเซอแพงโครต

รถยนต์จำเป็นต้องซื้อพวกนำหล่อเย็นเข้ามาช่วยครับเนื่องจากสภาพของอายุรถและสถาพอากาศบ้านเรามันจำเป็นอย่างมาและป้องกันตะกอนสนิมในหม้อนำและป้องคาวมเสียหายที่จะเกิดกับฝาหม้อน้ำเครับ อันนี้เป็นปัญหาที่ รุ่นนี้ส่วนใหญ่จะเป็น

4. MK_PTY

MK_PTY New Member Member

9
    0
    0
    ถามต่อนะครับ แล้วถ้าจะเปลี่ยนฝาหม้อน้ำ จะต้องเป็นของรถอะไร รุ่นไหนอ่ะครับ เพราะเคยอ่านเจอว่าของน้องออนต้องมีการรองรับแรงดันที่สูงกว่าปกตครับ

5. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0

มีสาระ ล้วนๆ ครับปัญหาความร้อนที่เขียน ถูกต้องทุกประการ ครับ
    ของผมเคยเป็น ความร้อนขึ้นสูง หาน้ำเติม + น้ำยาหล่อเย็น ก็เอาไม่อยู่ ปัญหาอยู่ที่พัดลมไม่หมุน มอเตอร์เสื่อม ต้องหาเปลี่ยนใหม่ เสีย ไป 2500 ค่าแรง 1 พัน กับ มอเตอร์พัดลม อีก 1500

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้