แปลงดุมล้อยังไงให้ไม่มีผลเสีย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Wanted69, 23 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    ยกทั้ง ชุดดุมล้อ เบรค ของรุ่นที่ใหญ่กว่ามาใส่ หรือว่าสั่งทำเป็น สเปเซอร์ ครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    สเปเซอร์ง่ายดีครับ

3. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ทำอแดปเตอร์ หรือ เจาะดุมครับ ก็ได้ครับ แล้วแต่ออฟเซทล้อที่จะใส่

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สเปเซอร์ขายกันเพียบเลยครับมีทุกขนาดให้เลือก แต่ไม่รู้ว่าจะแข็งแรงหรือเปล่าเพราะวัสดุมันเป็นอลูมิเนียม

5. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    สเปเซอร์ดีกว่าครับ ไม่ต้องดัดแปลง เจาะ รถ
    หาร้านสเปเซอร์ดี ๆ ในเว็ปนี้ก้อมีครับ ไว้ใจได้ !
    เครื่องได้มาตราฐาน เหล็ก หรือ เนียม เลือกได้

6. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ต้องดูว่า ล้อที่ใส่ ออฟตรงหรือยัง

ถ้าตรงอยู่แล้ว แนะนำให้เจาะดุมครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ฝีมือร้านที่เจาะแล้วครับ ว่ามาตรฐานพอไหม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้