ครั้งแรกที่นั้งรถซิ่งรู้สึกยังไงกันบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย aerler, 21 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    มาแชความรู้สึกกันครับเอาขำขำมั้งว่าเพื่อนๆที่นั้งรถซิ่งครั้งแรกเหวอมากไหมแล้วรู้สึกยังไง

ครั้งแรกของผมเปิดซิงด้วยรถae100เครื่อง3sทำเต็มโบt66ม้าประมาน350ม้า
    ครั้งแรกที่เพื่อนผมดึงออกเลยครับเหวอมากๆๆ ดึงซะปวดหน้าอกเลยหลังจากนั้นสบายครับไม่ปวดอกแล้ว เลยให้เพื่อนดึงออกตัวทุกวันเลย

2. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    โดยส่วนตัวนะครับ

ผมนั่ง 200sx ของเพื่อนเป็นครั้งแรก เกียร์ธรรมดา 2jz ปะมาน 600ม้าครับ
    ตอนดึงผมแบบเหวอๆเช่นกันครับ แบบกลัวๆ แต่พอรอบหลังดึกแล้วเฉยๆครับ ชอบ ติดใจซะอีกด้วย

หุๆ

3. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ผมนั่งกระบะวาง1เจ ออโต้ เดิมๆ ผมก็เหวอแล้วก้าบบบ อิอิ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    นั่ง Ecar วาง 4g63 โบเดิม ดึงนี่ ตอนแรกกลัว แต่ตอนหลังชอบ แรงดี

5. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    นั่งหน้าแหลมเครื่องเดิมของเพื่อน เครื่องเดิมๆๆๆๆๆ

ช่วงล่างเดิมๆๆ

แต่ใจคนขับเกินร้อย

กลัวมากๆๆครับ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เคยนั่งคันแรก เป็น ซิตี้ ZX ของเพื่อน ... ไม่ดึงเรยครับ 5555

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ครั้งแรกจำไม่ได้แล้วนาน แต่มีครั้งหนึ่งพี่ชายในคลับใจดีให้ลองขับตอนนั้น รถพี่เค้าถ้าจำไม่ผิด พัลซ่า 450 ม้า ขับสองวางในบอดี้ nv ลอง เกียร์1-2 ยกมันส์+กลัวๆๆๆและคิดว่าเดี้ยวทำงานแล้วจะวางมั้ง(ตอนนั้นเรียนอยู๋) พอตอนนี้วางจูน เสร็จได้350 ในบอดี้ nv เหมื่อนกันดึงไม่เท่าแต่ก็มันส์ดี ขับมาสักพักก็เฉยๆๆๆและก็กำลังจะมาหารถบ้านไว้ใช้อีกคัน(หมดไฟละ) 555

8. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมนั่งกระบะ เซทโบ ดึงสนุกๆดีครับ

9. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    จากประสบการณ์นั่งรถเพื่อน

หน้าแหลม 3T-GTE

ความรู้สึก : ไหนวะเสียงโบว์ออฟ เห้ยมึงยังไม่เปลี่ยนเกียร์อีกหรอ จะระเบิดไหมเนี้ย กระเทือนมากมาย พอได้แล้วกูกลัว

Liftback SR20DET

ความรู้สึก : ดึงมากๆๆ เบรคเดิมหรอ? มึงพอเลย

EVO 4G63T

ความรู้สึก : รถสวยดี แรงด้วย ดึงใช้ได้ แต่ทำไมมันสะเทือนจังวะ กูมึนหัว

10. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ครั้งแรกเลยกับ cef เพื่อน เหวอๆ
    แต่ตอนนี้ก้อติดใจเหมือนกันคับ...หุหุ

11. เหวอครับ

เพราะนั่งครั้งแรกก็มิดเลย

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    จำได้ว่ามันดึงแรงมากกก.. เหวอแน่นอน!

13. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ครั้งแรก ที่นั้งรถ ซิ่ง เลย คือรถ ของ รุ่นพี่ เครื่อง 4G93 ดึง กำลังดี

แต่ไม่ถึง กะ เหวอ

อีกครั้ง เป็น L200 ย้นบอดี้ เครื่องเจโบ พอ บูส มา รู้สึก เหวอ ตูด ส่าย มากมาย

อย่างว่า เจโบ วางใน กะบะ เสียวเหลือเกิน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2010
  14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เคยนั่งแต่ไม่โบคับ ก้อพวก B20+16 ของเพื่อนแล้วก้อ H22A ก้อชอบนะคับ อยากลองนั่งรถโบเหมือนกันคับ คงดึงมันส์แน่นอน

15. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    รถตัวเองนี่ละ ตอนออกจากอู่ครั้งแรก แหม่สนุกสนาน กันไป

SR20DET แรงกำลังดี อ่า :D

16. แรก ๆ เลยจำไม้ได้ว่าคันไหนก่อนกัน

มี Mitsu กล่องไม้ขีด Sirius Turbo กับ Liftback เครื่อง SR20DET
    จำได้ว่าซัดที ร้อนมาถึงเท้าเลย สมัยก่อนไม่ต้องคิดถึงเครื่องโมเลย เดิม ๆ
    เซียงกงมายังไง ก็วางอย่างนั้น ใครมีรถวางเครื่องขับก็หล่อโคตรแล้วอ่ะ

ไปไหนกันที รถคันเดียว โหนกันเป็นลิงไปซะเต็มรถเลย ยิ่งไปสยามนะ เท่ห์มาก

555+

แก้ไขล่าสุด: 21 กุมภาพันธ์ 2010
  17. aerler

283
    5
    0
    ครั้งหลังจากคันแรกเพื่อนเอากะบะของช่างในอู่มาเครื่องsrพออกจากวิทยาลัยกดซะเต้นเลยข้างลำถนนเหวอกว่าอีก
    แล้วอีกครั้งเจ้าของกะบะกดเองมีเพื่อนผู้หญิงมาด้วยดิฟอีกเหมือนกันแต่โหดมากเต้นซะเกือบจะขึ้นฟุตบาทโคตรเหวอ
    เพื่อนหญิงยิ่งเหวอกรี๊ดเลย

18. aerler

283
    5
    0
    ครั้งหลังจากคันแรกเพื่อนเอากะบะของช่างในอู่มาเครื่องsrพออกจากวิทยาลัยกดซะเต้นเลยข้างลำถนนเหวอกว่าอีก
    แล้วอีกครั้งเจ้าของกะบะกดเองมีเพื่อนผู้หญิงมาด้วยดิฟอีกเหมือนกันแต่โหดมากเต้นซะเกือบจะขึ้นฟุตบาทโคตรเหวอ
    เพื่อนหญิงยิ่งเหวอกรี๊ดเลย

19. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ของผมนั่งรถซิ่งครั้งแรกคือนั่งรถพี่ต่าง(พี่ติ๊ต่าง ขออนุญาติอ้างชื่อถึงนะครับ) โคโลน่าท้ายโด่ง เครื่อง 3S Turbo ขึ้นทางด่วนจากประตูน้ำไปลงบ้านพี่เค้า เพิ่งรู้ว่าอาการหลังติดเบาะเป็นยังไง ตอนนั้นนั่งเงียบ แต่แบบว่ามันมาก และก็ชอบเครื่อง 3S ทันที

หลังจากนั้น ก็ไม่เคยได้มีโอกาสได้สัมผัสรถยนต์เครื่องแรงๆ รอบจัดๆอีกเลย จนกระทั่งมาซื้อ MR2 เนี่ยแระครับ เหอๆๆๆ

20. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ตอนเด็กๆคับ

นั่งกะบะมิตซู L200 เครื่อ sirius ของพี่ชาย(ตอนนั้นผมไม่รู้จักเครื่องตัวนี้เลยคับเพิ่งมารู้ตอนหลังอีกหลายปีเลย)

ตอนนั้นผมอยู่ ป.5 คับ กลัวเเละท้องเเข็งมากๆคับ พี่ชายตอนนั้น เรียน ม.4 จำได้ว่า ใครมีเครื่องเจเทอร์โบ ก็คือสุดยอดดดดดด มากๆๆเเล้วอ่ะคับ

ต่อมานั่ง ปาเจโร่ 3ประตูช่วงสั้น เครื่อง 7m เสียงเทอร์โบน่ากลัวจิงๆ รถตูดส่ายตลอดเลยคับ

เสียวสุดในชีวิตคับครั้งเเรกของชีวิตจิงๆ

21. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    จำไม่ได้ครับ....เเต่อยากกลับบ้านกลัวๆๆๆ

22. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ช่วง ปวช.

ผมได้ขับรถซิ่งที่เค้าทําใว้เเข่งของเฮียในทีม เป็นกระบะดีเซล สตาด้า เครื่อง 4m40 โบ hx40 ปั้ม 12 cam เกียร์j ทําเต็มหมด step 13 sec.

ดึงทีนี้ เหวอๆ สุดๆ คับตื่นเต็นสุดๆ ติดใจมากมายเลย จนถึงบัดเดวนี้

---------- Post added at 23:18:15 ---------- Previous post was at 23:18:00 ----------

ช่วง ปวช.

ผมได้ขับรถซิ่งที่เค้าทําใว้เเข่งของเฮียในทีม เป็นกระบะดีเซล สตาด้า เครื่อง 4m40 โบ hx40 ปั้ม 12 cam เกียร์j ทําเต็มหมด step 13 sec.

ดึงทีนี้ เหวอๆ สุดๆ คับตื่นเต็นสุดๆ ติดใจมากมายเลย จนถึงบัดเดวนี้

23. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รถตัวเองครับ SR20DET วันแรกก็ดึงดี

แปปเดียว ทำไมไม่ดึงเลยวะเนี่ย 55+

24. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    นั่งรถแรงที่คนอื่นขับทำไมรถเค้าแรงจังวะ แต่รถตัวเองโมมาเท่าไหร่มันก็ยังแรงไม่พอซะที

25. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    นั่งครั้งแรกนี่อิมเลยเป็นรถเซลจะพาไปดูรถ
    พอกลับรถได้พวกกดซะโงหัวไม่ขึ้นเลย
    พึ่งรู้ว่าขับ4นี่ดึงจิงๆ:sad:

26. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ครั้งแรกนั่ง E21 CA-18 โมเต็มสีเหลือง ที่เป็นตัวแข่งในสมัยนั้น แต่นั่งก่อนจะเป็นฟูลเลซ

ตอนแรกกลัวๆๆ หลังๆๆชอบ เอาอีกๆๆๆ เลยชอบรถซิ่งตั้งแต่นั้นมา

27. et

et New Member Member

81
    0
    0
    E30 เครื่อง 1J ของเพื่อน โอ้โหคิดว่านั่งรถไฟเหาะตีลังกา

28. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0

แล้วต้องจอดหน้า Imagineด้วยใช่มะ? :D:D:D

โห ... ยังจำได้นะเนี่ย ความจำดีนะเราอ่ะ :D:D:D

29. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0

พูดแล้วคิดถึง ตอนโน้นเลย;)

30. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    นั่งแต่กระบะ ดีเซลง่ะ

ออกตัวดึงทีตึงเลย ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้