เกือบซวย ขนาดระวังทุกครั้งแล้วนะเนี้ย...

การสนทนาใน 'Variety Forum' เริ่มโดย กระบะ_ในตำนาน, 24 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เรื่องมันมีอยู่ว่า.....

ที่บ้านผมเปิดร้านรับถ่ายเอกสาร พิมพ์งาน ฯลฯ

ตอนเช้าวันนึงก็มีลูกค้าผู้ชายคนนึง(ไม่เคยเห็นหน้ามาก่อน) แต่งตัวก็ปกติทั่วไป แต่

เอากระดาษสมุดที่มีลายมือเขียนด้วยปากกามาถ่ายเอกสาร 10 กว่าแผ่น

ผมก็ไม่ได้ใส่ใจอะไรเข้าใจว่าเป็นจดหมายหรือเอกสารทั่วๆไป

พอตอนบ่ายมี ตำรวจมาที่บ้านพร้อมกับลูกค้าคนนี้ ถือเอกสารที่ผมถ่ายให้มาด้วย

แล้วก็มาถามว่า"ชายคนนี้ได้มาถ่ายเอกสารฉบับนี้ที่นี้หรือเปล่า"

ผมบอกาว่า "ใช่ครับ"

"แล้วคุณได้อ่านไหมว่าเป็นเอกสารอะไร"

"ไม่ครับ"

คุณตำรวจ บอกว่า "ถ้าคุณไม่ได้อ่านหรือไม่ทราบว่าเป็นเอกสารเกี่ยวกับอะไร

ผมจะถือว่าคราวนี้คุณไม่มีความผิด แต่คราวหลังผมขอเตือนให้คุณอ่านเอกสารที่ลูกค้าเอามาด้วย

ว่าเป็นเอกสารที่มีข้อ หมิ่น" หรือเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ

หรือไม่"

....................................

เกือบซวยแล้ว ขนาดผมจะพยายามอ่านดูถ้ารู้ว่าเป็นเอกสารพวกนี้จะไม่ถ่ายอยู่แล้ว

ยังไงใครมีเพื่อน พี่น้อง หรือคนรู้จักที่ทำธุรกิจ แบบนี้ ระวังไว้ด้วยนะครับ...

เกือบซวยเพราะไอ้คนเหี่ยๆพวกนี้

(ยิ่งถ้าใส่เสื้อสี มายิ่งต้องอ่านเลยครับ เพราะเท่าที่เจอมาเนี้ย จะมีแต่ข้างนี้ )

1. pop_evo

pop_evo New Member Member

54
    1
    0
    ดีครับ เป็นความรู้ จะได้ระวังกันมากขึ้น

2. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    พาคนดีๆซวยไปด้วยเลย ต้องระวัง!!!!

3. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    โห.. เกือบซวยจริงๆ

แต่ถ้าเจอพวกเอาเอกสาร หมิ่น มาให้ถ่ายเอกสาร แล้วคุณอ่านเจอ
    แนะนำให้ไม่ถ่ายเอกสารให้ แล้วกระทืบแม่งก่อนเลยครับ.. เป็นการยัดเยียดความซวยให้มันแทน

เราจะได้ไม่เป็นคนซวยครับ

4. straday

straday New Member Member

138
    0
    0
    มีสีที่ว่า สีไหนโปรดชี้แจง สีนี้หรือ สีนี้

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โห เกือบซวยแล้วจริงๆคับ

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมว่าเจ้าของกระทู้เค้าบอกใบ้ไว้แล้วนะครับ :)

7. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    สีไรหว่า......?

8. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อืมๆๆๆๆๆๆๆๆ

9. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    ถ้าเป็นแบบ "สีอ้าหาว" ก็ถ่ายเลยแล้วเอาให้โพสให้ดูด้วยนะ LOL

10. .KitarO.

.KitarO. New Member Member

839
    23
    0
  11. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    แย่เลยๆๆ

12. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    เกือบไปแล้ว เชียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้