เบื่อเจงๆ จะแรงไปไหน อย่างไรก็พวกเดียวกัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย RC_ZERO, 24 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    - เมื่อวานช่วงเช้า ผมขับรถมาทำงาน ก่อ VERTEX SWAP EK LEV สีขาว เครื่อง D15B ติด LPG ธรรมดาๆ แถมแบกน้ำหนักเครื่องเสียงอีกเพียบ แบบว่าใส่กันครึ่งคัน คือรถผมแต่งแนวเครื่องเสียงอ่ะคับ ไม่ได้แรงอะไรหรอกคับ เรื่องของเรื่องก็จอดติดไฟแดงแถวคลองประปา ก็มี EK COUPE สีดำ ลิ้นหน้าร์บอน ล้อแม็กซ์ น่าจะเป็น RG สีทอง หรือไม่งั้นก่อ TE37 มจิดต่อท้ายแล้ว กดคันเร่งใส่ ผมก่อไม่ได้ใส่ใจอะไร พอไฟเขียว พี่แกก่อแซงออกไปด้วยความเร็ว แต่รถเลนท์ซ้ายมันวิ่งช้ากว่า เลนท์ขวาที่ผมอยู่ผมจึงนำเขาอยู่ ซึ่งผมก่อไม่ได้มีเจตนาแข่งขันใดๆ จากนั้นเขาก่อขับตามผมมาที่เลนท์ขวา และบขึ้นมาประกบคู่ผม แล้วเร่งเครื่องใส่ ผมก่อเฉยๆ เพราะคิดว่าสู้ไปก่อเหนื่อยเปล่า ด้วยองค์ประกอบที่กล่าวไปในตอนต้น และอีก 500 เมตรผมต้องกลับรถเข้าซอย เพื่อเข้า OFFICE พอผมเปิดไฟเลี้ยวขวา พี่แกอยู่ฝั่งซ้ายคราวนี้ แว้น.......... เลย แหม.... นึกในใจ "มึงจะแรงไปไหน ยังงัยก่อพวกเดียวกัน" รถแรงทำไมตอนแข่งในสนามไม่กล้ากัน นิสัยนะผมว่า เด๋วก่อวาง K20 ซะดีมั้ง หมันไส้.......... ทำคนไม่มีทางสู้ :cry:

2. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0

เขาอยากเล่นด้วย ล่ะมั๊งครับ
    ไม่ส่งซิกบอกเค้าไป อ่ะครับ ว่าไม่เล่นด้วย

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เจอ EK รึ Si คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กุมภาพันธ์ 2010

4. เด๋ววันหลังผมบอกมันให้ครับ เจ้าของชื่อสมีแจ๊ค ทำงานอยู่ระยอง
    อย่าไปยุ่งกับมันดีแล้วครับ คันนี้มันเครื่อง K20 ใส้ใน 2400 ครับ

5. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    55555 สมีนี่เองง

6. drump

drump New Member Member

60
    0
    0
    """""""""""อย่าเก็บมาคิดให้เครียดครับ ใจร่มๆ
    .....................เคส แบบพี่ผมเคยเจอทีนึงตรงด่านจ่ายค่าทางด่วนบางนา แต่รถที่เจอเป็นโตโยต้ารุ่นสามห่วงสแดงเลือดหมูครับ เค้าขับมาเยบผมตอนก่อนเข้าด่าน พอจ่ายตังมันไม่ยอมไปอะ มันรอผมอ่ะแล้วเบิ้ลเครื่อง ผเลยลองเล่นด้วยรถผมเครื่องเดิมอ่ะแต่แต่งภายนอกสงสัยพวกนึกว่าวางเครื่อง พอออกตัวเท่านั้นแหล่ะ เหมือนภาพสโลโมชั่นครับ รถผมก็ลากเกียร์น่ะครับ ออกตัวก็ไม่ได้ช้าอะไร แต่รถพี่แกพุ่งไปยังกะจรวดเลย พอดีรถติดครับ ไล่ตามหลังมันทัน ได้ยินเสียงเครื่องมันชัดๆอ่ะ เสียงดูดของเทอร์โบ ฟรี๊ดๆเลย เลยอวยพร ไปดีเถอะครับพี่ เห่อๆ เจออย่างนี้ก็เกิดอารมณ์อยากวางเครื่องเหมือนกันครับ แต่ก็ต้องทำใจพราะงบไม่มี อิอิ
    ...............เอาประสบการณ์มาแชร์น่ะครับ หุหุ

7. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
  8. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0

บายดีเปล่าครูเจดม่ะเจอกานซะนานเลย เริ่มหล่อแล้วใส่ตัดหมอกหลังซะด้วย

9. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ไม่ต้องไปสนใจปล่อยให้พี่แกบ้าไปคนเดียว

10. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    เจอกันก็ทักกันพอสนุกๆก็พอครับ :D:D:D

11. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เป็นผม ถ้าไม่รีบหรือไม่เล่น.
    ก้อมักจะตีไฟซ้ายหลบครับ

แต่ส่วนใหญ่จะไล่ไม่เกี่ยงรุ่นครับ....เหอๆ

12. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  13. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    สุด ดี จริง ๆ

14. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    555+ โดนเล่นซะแล้ว :cool: :cool:

15. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    พูดยากแหะเรื่องอย่างนี้ ถ้าโดนอย่างเจ้าของกระทู้มันก็น่าเจ็บใจอยู่หรอกครับ
    รู้ว่าวางเครื่องมาก็น่าจะไปเล่นกับรถระดับเดียวกันเนอะ

16. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    บอกได้อย่างเดียวว่า(แร้งงงง)

17. kosin

kosin New Member Member

65
    0
    0
    แล้วจะส่งซิกบอกอย่างใรครับพี่ มันมีสัญญาณมาตรฐานไหมครับ:)

18. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    หักหัว ใส่ แม่งเลย ครับ

กวนตีนนัก

19. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ก็ ตบไฟซ้าย ก็น่าจะเป็นสัญญาณ ว่าให้แซงนะครับ

ถ้าผมจะเล่น ผมจะเป็นไฟฉุกเฉิน แล้วก็ เปลี่ยนเกียร์รอที่ 6000 รอบเลย

ส่วนมาก ผมดันเจอแต่พวก รถยุโรป cc เยอะๆ หรือไม่ก็ วีโก้แต่ง

ทำไม ไม่เจอ ae หรือ vtec บ้างเลยหว่า

20. RC_ZERO

324
    10
    0
    SI แน่นอน

21. RC_ZERO

324
    10
    0
    แรงซะเจงๆ ว่างๆ ติดต่อมาลงหนังสือหน่อยดิ

แหม... มาเล่นถูกคนเลย มาเล่นกับ บก. เลยนะ เหอะๆ

ฝากตามตัวด้วยนะคับ ติดต่อมาที่ [email protected]

22. RC_ZERO

324
    10
    0
    ชาวบ้านเค้าจะเดือดร้อน ญาติโยม.......:cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2010
  23. RC_ZERO

324
    10
    0
    ถูก.......................:cool:

24. RC_ZERO

324
    10
    0

อ่ะนะ !!!!

25. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ใจร่มๆกานก็ดีนะครับอย่างน้อย ek เหมียนกาน แต่ท่าน musachi โหดเกิ๊นนน... หุหุ

26. RC_ZERO

324
    10
    0
    อืม... ช่วงนี้ COMMONRAIL ก่อแรงใช่ย่อย ระวังกันให้ดีคับพี่น้อง.....

VIGO วิ่ง 11.xx SEC แล้ว อุ้ย..... ขนลุก !!! :p

27. RC_ZERO

324
    10
    0
    เหอะๆ รังแกเครื่อง 1,500

28. RC_ZERO

324
    10
    0
    เหอะๆ 555+ :teeth:

29. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เคยเป็นแบบนี้เหมือนกาน ...

เคยเหมือนกันครับ ... ขอแชร์มั้ง คริ คริ
    เรื่องของเรื่อง ขับรถขึ้น กทม. มา ตรงเส้นพระราม 2 ประมาณ ทุ่มเศษ ไอ้ อีอ๊อด (Vios) มานจี้ตามหลังผมมา ยกไฟใส่อีก แปะตูดอยู่นั่นแหละครับ ก็เลยเล่นด้วยกับมัน ตอนนั้นเครื่องเดิม D16Y8 AUTO พ่วง ด้วย วัตถุระเบิด LPG สรุป ไม่ทันมันครับ เหมือนจะแต่งเครื่อง มานะ ครับฟังจากเสียงท่อ...
    ที่ขึ้น มา กทม. เพื่อจะมาวางเครื่องพอดี .. ผมก็นึกอยู่ในใจว่าทำไมไม่มาเจอตอนวางเครื่อง เสร็จน้อ ... เจ็บจาย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ปล่อยไปก่อน ,, วันพระไม่มีแค่วันเดียว แค้นฝังหุ่น ไออีอ๊อด ,,,,, คริคริ

30. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เจ้าของกระทู้รู้สึกช่วงนี้จะขับสวนกันแถวซอยวัดพุทธเมื่อวันก่อนอ่ะป่าว....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้