หัวเทียนถอดไม่ออกครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 26 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    หัวเทียนถอดไม่ออก 2หัว ครับ ทางร้านบอกจะลองเสียงอัดออกก้ได้ แต่ถ้าขาด จะต้องถอดฝาออกมาทำเกียวใหม่

ตอนนี้เลยอยากไปถอดที่ร้านรับอัดเกียวเลย เคยอ่านเจอว่ามีร้านรับทำดดยที่ไม่ต้องถอดฝา แต่หากระทู้เก่าไม่เจอ ใครรู้ร้าน ขอเบอร์หน่อยครับ

2. ลองถอดตอนเครื่องร้อน ๆ ดูก่อนครับ จะออกง่ายกว่าตอนเครื่องเย็น

3. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ตอนเครื่องร้อนก็ลองถอดแล้วครับ มันก็ไม่ออก แน่น จนบล๊อกหัวเทียนรูด

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    บล๊อกหัวเทียนใช้แบบไหนครับ ของผมใช้ของ SOLO แน่นแค่ไหนก็เอาออก

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อืมๆๆ

แก้ง่าย จริงๆ

คาดไม่ถึง

(ถ้าไม่ออกอีก สงสัย ต้อง Snap On)

6. TANAYIAHC

TANAYIAHC New Member Member

9
    0
    0
    เคยเห็น CRV ติดอย่างนี้เลย ระวังตอนถอดหน่อยนะครับ
    เขาติดแก็สแล้ววิ่งอย่างเดียว เครื่องร้อนนานๆ เกลียวก็เลยละลายติดกับเกลียวห้องเตรื่อง
    งานเข้าเลย!!

ขออย่าป็นอย่าง CRV คันนั้นนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้