ทำสีรถใหม่

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bookbig55, 9 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bookbig55

bookbig55 New Member Member

4
    0
    0
    คือ ผมจะทำสีรถใหม่ สาดสีทั้งคัน

แล้วเอารถไปอู่ เค้าแนะนำทำสีดำมุกหยาบ (สีเก่าดำ)

มันจะสวยป่ะคับ

มันจะตลดป่าวอ่ะ

ใครรุบอกผมทีคัพ

เผื่อจะได้แก้ไขทัน:cry::cry:

2. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    หยาบมันจะสวยเหรอ ครับ ผมเข้าใจว่าเป็นดำด้าน ใช่ไหม ตามความคิดเห็นผมว่า ไม่สวย ถ้าไม่เงา อ่ะ

ดำเงาน่าจะสวยกว่า ดำหยาบ น๊ะ ครับ ยังไง รอ ท่านอื่นมาตอบอีกที ครับ ^_^

3. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    จะทำทั้งทีเอาให้แจ่มเลยครับ
    รถเราเป่งรถสปอร์ด
    ต้องให้สีเด่นๆนะครับ
    ผมว่าลองเปลี่ยนเป่งสีอื่นเช่นสี เหลือง ส้ม ขาว อะไรประมาณนั้นดีกว่ามั้ยอะครับ

4. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    สีดำมุก ก็สวยดีครับ

แต่ สีดำมุกหยาบ ไม่รู้เป็นยังไงเหมือนกันครับ

5. bookbig55

4
    0
    0
    คือ ดำ มุก มันมีสองแบบ อ่ะคับ

คื่อ ดำ มุกละเอียด=ดำมุกทั่วไป
    ดำ มุกหยาบ=เม็ดมุกมันจะเหนชัดกว่ามุกละเอียด

อ่ะคับ

จะสวยไหมน้ออ

ช่างบอกมันวับแน่

6. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    อ๋อ ผมเคยเห็นล๊ะ สวยครับ สวย

ยังเคยพูดกะเพื่อน ว่า คันนี้ มุกออกเยอะชิปเป๋ง(พูดเป็นปลาหมอสีเรย) ที่เเท้มันคือสีมุกหยาบ

เเต่ทีเคยเห็น เป็นสีขาว อ่ะคับ

7. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ทำเสร็จแล้ว ถ่ายรูปมาชมกันบ้างนะครับ

8. bookbig55

4
    0
    0
    ได้คับบบ เส็จแล้วเด๋วเอารูปมาให้ดูคับบบ

รถเส็จ ประมาณ สิ้นเดือน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้