รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเรื่องสตารท์ติดยากครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย notesamit, 3 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. notesamit

notesamit New Member Member

103
    4
    0
    รถผมมีอาการสตาร์ทติดยากมากตอนเช้า มันแช๊กๆๆๆอยู่ครับ แต่ไม่ยอมชึ่งติด น่าจะมาจากสาเหตุใดบ้างครับ
    เครื่อง D16Y8 เกียร์ออโต้ครับ ติดแก๊สด้วย

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ

2. cyu

cyu New Member Member

120
    2
    0
    เครื่องหลวมรึป่าวครับ ไม่แน่ใจ ยังไงลอง บิดสวิท ออน นานๆ แล้วค่อยสตาร์ท เป็น ไปได้ว่าใช้ LPG ป่าว ถ้าเป็นเช่นนั้น บิดสวิตออน นานไๆหน่อยค่อยสตาร์ท หรือไม่ก็ลองเช็ค ที่แบ็ต ว่าเก่าหรือปล่าว ขั้วแบตแน่นหรือปล่าว ถ้าขั้วสกปรกแล้วก้ขัดความสกปรกออก แค่นี้ก็น่าจะช่วยได้แล้วครับ เคยเป็นครับ แบตใหม่ แต่ใส่ขั้วไม่แน่น แล้วก็สกปรก สตาร์ทไม่ค่อยติด เหมือนไม่มีแรง พอ ทำความสะอาด เร่งให้แน่น ที่นี้ก็ติดง่ายขึ้นครับ แล้วก็เช็คหัวเที่ยนด้วยครับ

3. IT-GB

IT-GB New Member Member

8
    0
    0
    ลองเช็คกำลังไฟใน แบต แล้วก็ ไดสตาร์ดูครับ

4. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    เช้าๆสตาร์ทไม่ติด ไดสตาร์ทไม่หมุน น่าจะเป็นที่แบตน่ะครับ

5. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมก็คิดอย่างนั้นครับ น่าจะเป็นที่แบตมันเสื่อมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้